เรื่องวีซ่า

Previous topic - Next topic

Wara

คือทางประเทศสวิสเค้าขอเอกสารการเป็นนักศึกษาไปกับสำเนาpassportส่งให้เค้า
แล้วเค้าจะส่งไปwork permit กลับมาเพื่อไปยื่นขอวีซ่าคือผมอยากทราบว่าถ้าไม่
ยื่นเอกสารทางการเงินสมุดบัญชีจะขอวีซ่าได้ไหม เรื่องค่าใช้จ่ายระหว่างยุที่โน้นทางฟาร์มเค้ารับผิดชอบ
ที่พัก อาหารและเงินเดือน รบกวนพี่ๆๆที่รู้ตอบด้วยนะคับ

nutrada

สวัสดีค่ะk wara

เรื่องนี้ไม่มีประสบการณ์เหมือนกันแต่อยากช่วยค่ะ แนะนำว่าโทรไปถามสถานทูตโดยตรงดีกว่าค่ะ ทางสถานทูตน่าจะช่วยได้
ทางสวิตเป็นคนออกค่่าใช้จ่ายทั้งหมด ตอนที่เรากรอกวีซ่าจะมีอยู่ข้อนึง ให้เรากรอกที่อยู่ ชื่อ ค่าใช้จ่ายของผู้ที่เราไปอยู่หรือทำงานด้วย     
ตามความคิดไม่น่าจะมีก็ได้ค่ะ