จะไปทำวิจัยที่ EPFL โลซาน ต้องการหาที่พัก

Previous topic - Next topic

bravelanee

ผมกำลังจะไปทำงานวิจัยที่ EPFL เมืองโลซานครับ อยู่แระมาณ 8 เดือน คิดว่าจะไปประมาณเดือน มิถุนายน หรือสิงหาคม โดยประมาณ อยากจะหาที่พัก ห้องเช่าครับที่ราคาไม่แพงมากนัก ไม่ไกลมากนัก มีใครพอแนะนำได้บ้างครับว่าะหาได้ที่ไหน หรือมีคนไทย หรือเพื่อนคนไหนที่แบ่งห้องให้เช่าบ้าง ช่วยปนะนำหน่อยครับ ผมไม่รู้จะไปหาที่ไหนดี ไม่มีคนรู้จักเลย หรือหากมีวัดในโลซานผมสามารถพักในวัดได้ไหมครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

momay_bkk

ลองติดต่อสถาบันที่ไปทำวิจัยดูซิคะ ว่ามีที่พักในสถานบันหรือเปล่า

โชคดีนะคะ