ระยะเวลาวีแต่งฯ ที่อยู่ได้ในสวิสฯ

Previous topic - Next topic

prim

ขอถามนิดนะคะ  พอดีตอนนี้ปริมทำวีฯแต่งอยู่ และขั้นตอนก็ค่อนข้างเรียบร้อยดี  แฟนส่งเอกสารที่นู่นครบหมดแล้ว แค่รอผลประมาณอาทิตย์หน้านะค่ะ  เกือบสองเดือนเป๊ะเลย พอดีปริมไปแต่งที่นั่นนะค่ะ
อยากถามว่าถ้าวีซ่าแต่ง ออกมาสามหรือหกเดือน  หากเราทำการสมรสแล้ว เราสามารถทำเอกสารอยู่ต่อจากทางสวิสได้มั๊ยอะคะ  เพราะปริมกะแฟนแพลนว่า  แต่งเสร็จแล้ว จะอยู่ที่นั่นจนประมาณ คริสมาสต์ เราจะบินไปเที่ยวฮ่องกง ลัวกลับมาไทย..........ปริมต้องทำยังไงคะ หรือว่าปริมต้องกลับมาไทยก่อนนะคะ  รบกวนด้วยนะคะ ^^