เอาเอกสารไปแปลก่อนที่แฟนจะมาจดทะเบียนที่ไทย

Previous topic - Next topic

superpp

???สวัสดีจ้า พีเจ้าเดิมกำลังสับสนว่า ระหว่างรอแฟนจะมาจดทะเบียนสมรสที่ไทยเดือนหน้า ตอนนี้เราสามารถเอาเอกสารเราไปแปลก่อนได้มั้ย ใบรับรองความประพฤติสามารถขอก่่อนจดทะเบียนได้หรือไม่ แบบว่าแฟนไม่อยากอยู่ กทมนานค่ะ แฟนอยู่ Thun ต้องใช้มั้ยใบรับรองความประพฤติ
เอกสารของพี ที่ต้องแปล
1. ทะเบียนบ้าน
2. ใบเกิด
3. ใบรับรองโสด
4.บัตรประจำตัวประชาชน
ถูกต้องมั้ยคะ หรือมีอย่างอื่นอีกมั้ย
แล้วใบรับรองความประพฤติ ไปขอยังไง ที่ไหน ใช้เอกสารอะไรบ้าง ราคาเท่าไหร่
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ