เอาสูตรพายแอ๊บเปิ้ลมาฝากป้าและเพื่อนๆค่ะ

Previous topic - Next topic

ยาหยี

ตามไปดูที่ห้อง cooking นะค่ะ ขอให้อร่อยกันทุกๆคนนะค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0120 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะยาหยี
 ขอบใจมากเลยสำหรับพายแอปเปิล
 ป้าชอบกินมากเป็นขนมสุดโปรดเลย

ใครสนใจอยากดูวิธีทำแวะไปดูได้นะ

กดคำว่า Swiss Kitchen
 พอกดเข้าไปแล้ว...
 ก็กดหมายเลข..3  เมนูวันนี้ Kitchen Webboard
 ก็จะเห็น...หัวข้อ..พายแอ๊บเปิ้ลค้า

ถ้าใครมีสูตรอาหารอร่อย
 นำมาลงแบ่งปันกันได้นะ

ขอบใจยาหยีอีกครั้งจ้าสำหรับสูตรขนม

เกตุ

อ๊า กำลังอยากเลยพี่ยาหยี แต๊งกิ้วหลายๆ **ชอบมาก วันนี้ไป
 ด้อมๆมองๆแผ่นสำหรับทำพายอยู่ แต่ไม่รู้ใส่ไรมั้งเลยไม่ซื้อ จะซื้อมา
 เก็บไว้ก็กัวม่ะด้ายทำเอิ้กๆๆ

เกตุ

พี่ยาหยี เมื่อวานลองทำดูล่ะ กินได้ แต่ฮ่วยกั่กๆๆ เดี๋ยววันนี้เอาใหม่  
 สงสัยใส่น้ำตาลน้อยไปหน่อย รสชาติไม่ค่อยได้ แต่หน้าตาเลียนแบบ
 ได้เหมือนของพี่ยาหยีมากๆ แต่ว่าเก่งเกินครูค่ะเรียงแอปเปิ้ล
 ประหลาด วิ่งมาดูรูปอ๊าวตูเรียงผิดนี้หวามิน่าทำไมมันเรียงอยากจั๊ง ก็
 เรียงเป็นวงกลมเฉยเลยเอิ้กๆ

ยาหยี

เกตุอาจจะไม่พอน้ำตาลอะจ๊ะ  โรยให้ทั่วๆก้นถาด  และโรยให้ทั่วๆแอ๊บเปิ้ลอีกรอบ  รับรองอร่อยเหาะเกตุ  

ตอนที่พี่เรียนทำกับแม่แฟนใหม่ๆก็เป็นแบบนี้แหละจ้าเรากะไม่ถูก ครั้งแรกเป็นครูอะเกตุครั้งต่อไปรู้หลักง่ายเลยจ้า

เทียนหอม

เกตุ

แต๊งกิ้วพี่ยาหยีมั่กๆเลย โทรมาบอกถึงบ้านแต่ตอนนั้นเอาเข้าอบไปล่ะ
 กั่กๆ แต่รอบสองพอกินได้อยู่ แต่ขาดว่าคงต้องใส่น้ำตาลเพิ่มอีกล่ะ  
 คนชิมบอกโอเคล่ะแต่เกตุว่ายังไม่โอเคเท่าไร เดี๋ยวรอบสามเอาใหม่
 เกตุมีเมนูมาฝากที่ห้องครัวด้วยนะ ไปเบิ่งกันโลด