ตรวจภายในที่สวิสเป็นยังไงบ้างคะ

Previous topic - Next topic

อ้อม

เกิดมายังไม่เคยไปตรวจภายในกับเค้าเลยค่ะ ใครมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังบ้างสิคะ เป็นวิทยาทานค่ะ เพราะอ้อมกำลังจะไปขึ้นเขียงอาทิตย์หน้า อื๋ย..ยยย กลัวจังค่ะ ที่สวิสเค้าตรวจอะไรยังไง ใช้เวลานานเท่าไหร่และเจ็บมากมั้ยคะ อ้อมยิ่งไม่ค่อยถูกกับมีดกับหมอกับเข็มฉีดยาด้วยค่ะ กลัวมาก

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0076 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

บัวขาว

คริ คริ  แป๊บเดียวเองอ่ะ ของบรรยายเป็นฉาก ฉาก อย่าหาว่าทะลึ่งนะ
 ก็นั่งบนเก้าอี้พิเศษ ยกสูง หมอเขาก็มีเหล็กเสียบเข้าไป.. แล้วอ้า.เหล็ก เอาคัสเตนบัส ไปเขี่ย เขี่ยนิดหนึ่ง แล้วเอา คัสเตนบัส ที่เขี่ยจากช่องคลอดไป เขี่ยที่กระจกดูอีกที เสร็จแล้วอ่ะ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะยัวขาวและอ้อม
 อย่าปอดและอายหมอนะคะ เวลที่หมอตรวจก็อย่าเครียดและเกร็งนะคะพยายามรีแลกห์ไว้ การตรวจภายในนี้สำคัญมากสำหรับสตรีที่จะต้องไปตรวจเป็นประจำทุกปี  เพื่อดูว่าทุกอย่างปกติดี น๊อตไม่หลุด(ล้อเล่นค่ะ)หรือมีอะไรอะไรแอบแฝงที่เราไม่สามารถรู้ได้ดัวยตัวเองจากความรู้สึกหรือจากสายตา  หมอจะตรวจเต้านมเพื่อค้นหาเนื้องอกด้วยพร้อมกันไปเลย  มีอะไรสงสัยก็ถามหมอไปเลยค่ะ  ยาคุมกำเหนิดก็ต้องได้รับใบสั่งยาจากหมอถึงจะซื้อได้ค่ะ  ส่วนน้ำในช่องคลอดที่เอาไปใส่กระจกนั้นก็ส่งไปให้ห้องทดลองตรวจสอบดู  ที่นี่หมอจะทำประวัติเราเอาไว้อย่างละเอียด  ครั้งต่อไปที่ไปพบหมอก็จะตรวจดูอ่านข้อความจากในแฟ้มประวัติค่ะ

เทวี

เทวีจะไปตรวจเหมือนกันกลัวๆมากๆเกิดมาไม่เคยตรวจเลยค่ะ อีก2อาทิตย์จะไปแล้ว เอาใจช่วยด้วยนะคะ แบบว่าจะตรวจว่าเราจะมีน้องยากหรือเปล่า ก็เลยต้องยอม

อ้อม

อ้อมไปตรวจมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เองค่ะ แรกๆกลัวแบบลืมโลกเลยแต่เอาเข้าจริงๆไม่มีอะไรเจ็บเจียนตายเลยค่ะแล้วแป๊บเดียวด้วยประมาณยี่สิบนาทีรวมตรวจมะเร็งเต้านมกับตรวจเลือด ทุกอย่างปกติดี ดีใจจังค่ะ คุณเทวีทำใจให้สบายไม่ต้องกลัวนะคะ หมอที่สวิสเค้าใจดีแล้วเก่งด้วยค่ะ

เทวี

ดีใจกะคุณอ้อมด้วยนะคะที่ทุกอย่างปกติดี เมื่อไรมีน้องมาบอกกันบ้างนะคะจะได้แอบอิจฉา