อยากเป็นลูกบ้านป้าพอลลด้วยคน

Previous topic - Next topic

panada

นู๋ชื่อ ประนัดดา อยู่ สวีเดน สองปีแล้ว อายุสองสี่จ้า อยากเป็นลูกบ้านของป้าพอลลด้วยคนจ้า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0066 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ตุ้ม

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ค่ะ  กรุณาเต้นท่าไก่ย่างเพื่อเข้าพิธีต้อนรับให้ถูกต้องดัวยค่ะ  5555

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

ยินดีต้อนรับ มาเป็นลูกบ้านหลังน้อยๆหลังนี้ค่ะ  
  และแล้วนิดก็มาช้ากว่าป้าตุ้มจนได้ ท่าหมูย่างน้ำตก เลยต้องเก็บเข้าคอกไว้รอรอบต่อไป55555

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 สวัสดีจ๊ะนิด
 ขำคุณตุ้มกับนิดมากกับการเต้นท่าต้อนรับน้องใหม่

สวัสดีจ๊ะpanada
 ดีใจที่แวะเข้ามาอ่านทักทายกัน
 มาแล้วมาเยี่ยมกันบ่อยๆนะจ๊ะ
 อยากเขียนหรืออยากระบายอะไรเข้ามาเขียนได้เลย
 ห้องนั่งเล่นเป็นห้องคุยกันหรือเป็นห้องระบายอารมณ์
 คลายเครียดกันอยู่แล้ว  
 ยินดีต้อนรับจ้า

บัวขาว

เทียนหอม

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณประนัดดา ชื่อเพราะจัง
 เล่าเรื่องสวีเดนให้ฟังบ้างนะคะ อยากรู้จักประเทศนี้มากขึ้น คนไทยแยะไหมคะ อากาศเป็นยังไง เมืองน่าอยู่ไหมคะ

panada

ต้องขอโทษทีนะคะ พอดีออกไปข้างนอกมา ขอบคุณป้าพอลล และพี่ๆทุกคนนะคะที่มาต้อนรับ แล้วถ้ามีเรื่องหรืออะไรไม่สบายใจจะได้มาปรึกษา เพราะที่บ้านนี้ให้อะไรมากมายกว่าทีคิดไว้จริงๆคะ สําหรับพี่เทียนหอมเมืองที่ปัดอยู่ ไม่ไกลมากจากป้าพร สวีเดนอยู่คะ อากาศก็เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย เอาแน่ไม่ค่อยได้ คนไทยเยอะทีเดียว ยิ่งเวลาไปในเมืองยิ่งเจอบ่อยคะ แต่ก่อนปัดเคยคิดชอบนุ่มสวิต มากกว่า สวิตดูมีมนต์ขลังกว่าสวีเดนยังงัยไม่รู้บอกไม่ถุก แต่ไหนๆบุพเพเหระ ของเราต้องมาลงที่สวีเดนก็ไม่รุ้

pall

สวัสดีจ๊ะpanada
 ขอบใจมากมีความรู้สึกดีๆให้กับบ้านหลังคาแดงหลังนี้
 พรหมลิขิตชีวิตมนุษย์เป็นสิ่งที่น่าพิศวงมาก
 ทำไมเราถึงมาอยู่ที่นี่กันได้
 ทำไมบางคนอยากมามากและมีโอกาสแต่ไม่ได้มาอยู่
 ถึงตัวของpanadaไม่ได้มาอยู่แต่เข้ามาคุยกันที่นี่
 ก็เหมือนมาอยู่แล้ว

อย่างไรฝากความคิดถึงป้าพรด้วยนะ
 ป้าพรเคยเข้ามาเล่นที่นี่และได้ช่วยกรุณาเขียนสูตรอาหาร
 อร่อยๆไว้มากมาย  ป้าเองไม่มีเวลาห้องอาหารเลยร้างไป
 แค่เขียนเรื่องราวต่างๆก็แทบจะหาไม่ค่อยได้
 เลยเขียนแบบอัฟทูมีไปพลางๆ..