News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากทำงานค่ะ

Previous topic - Next topic

Kakanang

สวัสดีค่ะ อยู่St.Gallen อยากมีรายไดั ช่วยดัวยนะคะ ขอบคุณค่า

semone

ตอนนี้ตั้มอยู่ที ซูริค Neiderhasli หางานทำเหมือนกัน เห็นบล็อก ของคุณพี่เลยเข้ามาทักทาย เหงาไม่มีเพือนเลยตั้งแต่มาอยู่สวิส ตอนนี้ตั้มอายุ 25 ปี ไม่ใช่ผู้ชายแท้ อิอิอิอิอิ ยินดีทีได้รู้จักน่ะคร้า คุคุคุคุคุคคุคุ

spa

สวัสดีค่ะคุณ semone และคุณ Kakanang
อย่าเพิ่งเหงานะคะตั้งใจเรียนภาษาและหางานอดิเรกทำไปพลางๆก่อนพอแข็งแรงแล้วค่อยออกหางานทำนะคะอยู่ที่นี่ต้องอดทนค่อยเป็นค่อยไปค่ะเป็นกำลังใจนะคะ
สปาร์

am

สู้ๆๆต่อไปน่าค่า แต่ถ้ามีเรื่องไรให้ช่วยก็บอกได้ เพระตอนนี้ที่ทำงานเราขาดคนอีกเยอะเลย
งานมันหาไม่ยากหรอกค่ะ อยู่ที่ตัวเราเลือกที่จะทำหรือไม่ทำมากกว่า สู้ๆๆค่า
เปงกำลังใจให้ทุกคนเลยย ;D

Kakanang

สวัสดีค่าตั้ม พี่จะสามสิบแร้วอ่ะ พี่ยู่ใกล้ St.Gallen ตอนนี้เรียนภาษาเยอรมันคอสแรกจบแล้ว กะลังหาที่เรียนคอสต่อไปยู่ พี่ว่าจะไปเรียนต่อที่ซูริคนะ ตั้มทำไรเหรอ ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ ตอบช้าโทษทีนะ

Kakanang

สวัสดีค่ะ คุณAm งานอะไรเหรอคะ ที่ไหน สนใจมากค่ะ ขอบคุณมากนะคะ กำลังคิดจะไปหาที่เรียนภาษาเยอรมันในซูริคอ่ะคะ คุณAm พอจะแนะนำที่เรียนดีๆ ไหมคะ

sirinun

สวัสดีค่ะ มาอยู่ที่ซูริคได้เกิอบปีแล้ว ภาษายังไม่แข็งแรง แต่อยากทำงานค่ะ :)