News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

หิมะที่ Ticino

Previous topic - Next topic

บอมย์

สวัสดีค่ะ ป้าพอล และทุกๆๆคนค่ะ อิอิ นานๆๆๆๆๆ เข้ามาที คราวนี้เข้ามาพร้อมกับภาพหิมะ ที่พากันตกไม่ลิมหูลืมตา ตั้งแต่วันพฤหัสบดีที่ผ่านมา จนถึงวันเสาร์ ตกจนหารถไม่เจอเลยค่ะ ถ้าใครดูข่าว คงได้เห็นภาพแล้ว คุณชายบอมย์บอกว่านี่เป็นรอบยี่สิบปีแล้วที่ไม่เคยตกหนักแบบนี้เลย ตักหิมะออกจากบ้านไป น้ำตาไหลเลยค่ะ บรื้อออออออออออออ เย็นมากกกกกกกกกกกก  เลยเอาภาพที่บ้านมาให้ดูค่ะ แต่ข้างนอกถนน ไม่ขอไปถ่ายนะคะ อันตรายมากกกกกกกกก รถต้องใส่โซ่ที่ล้อเลยง่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0062 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

bomb

ภาพแรกปฏิบัติการ สโนวี่

บอมย์

หารถไม่เจอเลยค่ะ

บอมย์

คุณนายหมาบ้านบอมย์ มันชอบมากเลยคุณหิมะเนี่ย

บอมย์

แต่ตอนนี้หิมะละลายไปมากแล้ว ถนนสะอาดขึ้น เขาทำความสะอาดถนนได้เร็วมากค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าหิมะที่สูงท่วมจนถึงอก มันจะยุบไปได้เร็วขนาดนี้ เอาความเย็นมาฝากแค่นี้ก่อนนะคะ  

มีความสุขกันทุกคนนะคะ

pall

ขอบใจมากจ๊ะบอมย์
 เห็นรูปแล้วนึกไม่ถึงเลยว่าหิมะจะตกหนักขนาดนี้
 ขนาดสูงท่วมหน้าอก...สูงจริงๆ
 เขตที่ป้าอยู่ไม่มีหิมะตกแต่หนาวมาก
 หมอกลงจัดมองไม่คอ่ยเห็นอะไรมา2วันแล้ว
 เขาไม่ให้จุดไฟที่เตาผิงด้วย
 ออกไปข้างนอกหายใจไม่คอ่ยออกรู้สึกบอกไม่ถูก
 ช่วงนี้รู้สึกเหงาๆและเศร้าซึมผิดปรกติ
 ขอบใจอีกครั้งขอให้บอมย์มีความสุขเช่นกันจ๊ะ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall อย่าเหงาและเศร้านักนะคะ  ยิ้มหน่อยซิคะ  ลืมๆไปอีกไม่นานฤดูใบไม้ผลิก็จะมาถึงแล้ว  นกก็จะออกมาร้องเพลง  ดอกไม้ต้นไม้ก็จะเริ่มออกดอกออกช่อ  แสงแดดก็จะมีมากขึ้นตามมาเอง  ครีมกันแดดก็จะได้เอาออกมาใช้อีกแล้ว

สวัสดีค่ะบอมย์  ไม่น่าเชื่อเลยนะว่าหิมะตกที่ Ticino เคยมีแต่ความอิจฉาคนแถบนั้นว่าภูมิอากาศดีเป็น Micro Climat เรายังเคยคิดกันเลยว่าถ้าเราถูกปลดชราแล้วอยากจะลองย้ายไปอยู่แถบบ้านของบอมย์ดูบ้าง เพราะชอบแถบนั้นมากแถมอากาศก็ดีและจะได้ลองไปหัดภาษาอิตาเลี่ยนที่ไพเราะกันอีกดัวย  กล้ามขึ้นหรือเปล่าคะหลังจากโกยหิมะแล้ว  5555