News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<เครียดๆๆๆ>>>

Previous topic - Next topic

pall

ช่วงนี้เครียดๆชอบกล
 เดินออกนอกบ้านแทนที่จะดีขึ้นกลับเครียดหนักเพราะอากาศหนาว
 พอกลับเข้าบ้านก็เครียดยิ่งขึ้นเพราะเดินภายในบ้าน4เหลี่ยม
 ดูหนังก็เครียดเพราะเรื่องก็ซ้ำๆ  
 อ่านเวบก็เครียดเพราะมีแต่เรื่องปวดหัว...หดหู่หัวใจ
 ฟังเพลงก็เครียดยิ่งฟังยิ่งปวดหัว
 คุยกับเพื่อนๆก็เครียดเพราะแต่ละคนล้วนมีปัญหา
 ไม่ว่าจะเป็นแบบขี้หมูราขี้หมาแห้ง
 เศรษฐกิจตกสะเก็ด  การจ่ายบิลต่างๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0060 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

อยากบอกว่าถ้าใครเครียดแวะมาทู้นี้นะ
 ห้ามว่ากันนะเพราะบอกไงว่าเครียดๆ
 ใครเครียดคล้ายๆป้าบ้าง........................
 ช่วยกันระบายคลายเครียดหน่อย

เจนนี่

หวัดดีค่ะป้า
 เครียดบ้างเหมือนกันค่ะ

เอางี้นะคะ มาดูอะไรตลกๆให้หายเครียดกันนะคะ

http://www.youtube.com/w/Cats-Cats-Cats-FUNNY-CATS?v=ppsTJWnQwKE&search=funny%20cats

หรืออย่างอื่นก็มีค่ะ ใส่ชื่อที่ต้องการหาเข้าไปช่อง search

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ
 คุณ Pall คะงั้นขอเอาเรื่องไม่เครียดมาบอก

- ของขวัญลอตโต้ที่ได้รับมาที่ออกตลอดเดือนธันวาคมและรางวัลใหญ่สุดเมื่อกลางเดือนนี้ ได้ถูกรางวัลค่ะ 50 ฟรังค์
 - ตุ้มหูที่หายไปหนี่งข้างพบแล้วค่ะ ในรถ  ให้รางวัลคนพบไปหนี่งฟอด
 - ลูกชายคนเล็กมาขอความเห็นอยากจะหมั้นสาว  จะได้ลูกสใภ้อีกหนึ่งค่ะ
 - เดือนหน้าได้ไปหม่ำอาหารไทยให้สมอยากแล้ว จะค่อยๆกลิ้งกลับมาสวิสฯค่ะ

55555

ใครมีข่าวอะไรที่ไม่เครียดเอามาแบ่งปันกันบ้างเร๊ว

เกตุ

หวัดดีป้าพอล ป้าตุ้ม เจนนี่เด้อ

เครียดเหมือนกันค่ะป้า เครียดจนอยากจะเอาหัวทิ่มชักโครกไปเลย

เครียดที่ 1 อิลูกลิงเอาน้ำให้แด่ะก็ไม่แด่ะค่ะ แต่เจือกไปตักน้ำในชักโครกที่อิแม่ลิงเพิ่งขี้ใส่ไปหยกๆ มากินซะ คงอร่อยน่าดูเลยนะน่ะ อยากจะตบกระโหลกทิ่มลงชักโครกไปเลย

เครียดที่ 2 อิลูกลิงชอบมาขี่คอฮี่กั๊บๆๆ นั่งพิมพ์คอมฯ อยู่ก็ปีนขึ้นมาขี่ สนุกสนาน แต่อิแม่มันจะตายก่อนที่มันจะขี่ไปถึงเส้นชัย

เครียดที่ 3 อิแม่นั่งพิมพ์ นั่งอ่านหน้าคอมฯ อิลูกลิงเดินมาปิดคอมฯ เฉยเลย แล้วเดินทำหน้าตายไปเล่นของเล่นโน่นแน่ะ เดี๋ยวปั๊ดเลยนิ

เครียดที่ 4 อิแม่กำลังเดินเข้าคอมฯ อิลูกเดินมาดึงมือแม่แล้วบอก ไม่ ไม่ (ทำเสียงดุๆ เข้มๆ น่ากลัวมั่กๆ)  

เครียดที่ 5 มันปวดฉี่วันละ 20 รอบเป็นอย่างน้อย เพราะมันรู้ว่าถ้ามันบอกว่าฉี่ อิแม่ต้องวิ่งหัวทิ่มอุ้มมันไปนั่งชักโครก มันเลยเล่นปวดฉี่ทั้งวัน เพราะสนุกมั่ก

เกตุ

โหหหหห พิมพ์ยังไม่เสร็จเลย มือเจือกไปกดส่งข้อความซะงั้น ว่าจะเอาให้เครียดถึง 10 ข้อซะหน่อย แถมเครียดที่ 5 ยังไมเสร็จแล้ว พอแร่ะส่งแล้วส่งเลย เครียดหนักกว่าเดิมอีกทีนี่กั่กๆๆ หายเครียดเร็วๆนะคะป้า

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะเกตุ
 ไม่ยักกะรู้ว่าหนูคาริน่ามีเชื้อพระวงค์เป็นญาติกับหนุมาน 5555  ขอถือวิสาสะหอมแก้มเชื้อพระวงค์หน่อยนะ

อ้อม สาวน้อยเชียงใหม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เครียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆดดดดดด เครียดแบบคุยให้ใครฟังไม่ได้ เพราะไม่มีใคร หัวเดียวกระเทียมลีบ อ้อมจะทำยังไงกับชีวิตดีคะ ทำไมชีวิตต้องระหกระเหินมาอยู่ต่างบ้านต่างเมือง*งพ่อ*งแม่*งพี่*งน้อง มองไปทางไหนก็ไม่รู้จักใครสักคน พูดกันก็ไม่รู้เรื่อง อยากกินอะไรก็ไม่ได้กินดี อยากทำอะไรก็ทำได้ไม่เต็มที่ อึดอัดค่ะ งอนแฟนอยากให้แฟนง้อ กลับมางอนซะอีกแน่ เฮ่อ..ไม่ได้ดั่งใจเลย

ต๋อย

หวัดดีค่ะทุกๆ คน
 มาร่วมแจมเรื่องเครียดซักข้อ
 ใบภาษีส่งมาแล้ว  ได้จ่ายอานล่ะคราวนี้

เรื่องไม่เครียดคือต๋อยจะกลับเมืองไทย
 กลางเดือน ก.พ. 4 อาทิตย์

จะกลิ้งกลับมาสวิสเหมือนป้าตุ้มล่ะ