News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สังคม..........

Previous topic - Next topic

golf

ผมไม่ค่อยสนิทหับเพื่อนผู้ชาย ถ้าเราไม่ทานเหล้า ไม่ทานเบียร์ ในอนาคตเวลา  
 ไปทำงาน  
 ไปเข้าสังคม จะลำบากไหมครับ หรือ ให้เรากินเป็นพิธี คือ  
 ถ้าเราไม่ทานสิ่งเหล่านี้  
 เราจะคุยกันไม่ถูกคอ  
 กับเพื่อนชาย  
 แต่ผมจะคุยกับเพื่อนผู้หญิงได้ดี จะสนิทกับเพื่อนผู้หญิง 2-3 คน  
 เราเป็นตัวของตัวเองดีรึเป่า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0058 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เทียนหอม

ดีค่ะ
 ดื่มไม่ดื่ม ก็ไปร่วมเฮ ร่วมคุยได้

เราไม่ดื่ม  แต่ก็ไม่ได้รังเกียจคนดื่ม

เรื่องแค่นี้ เพื่อนน่าจะใจกว้างพอค่ะ  

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม

สวัสดีค่ะคุณgolf
 การเข้าสังคมไม่จำเป็นจะต้องดื่มเหล้าหรือสูบบุหรี่
 จึงจะเข้าสังคมกับเขาได้
 เราต้องรู้หลักการใช้ความยืดหยุ่น
 หรือการปรับตัวบ้างบางครั้ง
 แต่ที่แน่ๆการเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ
 ดีใจค่ะที่เห็นผู้ชายไทยที่ไม่สนใจในเรื่องดื่ม  อย่าคิดว่าตนเองมีปัญหา  เขาเหล่านั้นต่างหากที่มีปัญหา  การที่จะเข้าสังคมหรือคุยสนุกสนานกับเพื่อนฝูงไม่จำเป็นต้องใช้น้ำเมามาย้อมใจหรอกค่ะ  ถ้าเราใช้น้ำเมามาย้อมใจ  ถ้อยคำต่างๆที่ออกมานั้นน้ำเมาต่างหากที่เป็นฝ่ายพูดไม่ใช่บุคคลนั้นๆ  อีกข้อก็คือถ้าดื่มกันจนติดเป็นกิจวัตรปัญหาเรื่องสุขภาพและครอบครัวจะตามมาเป็นเงา  ขอให้คุณ Golf รักษาคุณสมบัติที่ดีนี้ไว้ให้ตลอดนะคะ