News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ขอรีวิวโรงแรม Ibis

Previous topic - Next topic

Jojo

สวัสดีค่ะทุก ๆคน

อยากแนะนำโรงแรม Ibis ในประเทศไทยค่ะ เผื่อใครสนใจหาห้องพักราคาไม่สูงมากค่ะ   มั่นใจในมาตรฐาน เป็นโรงแรมระดับ 2 ดาว แต่โดยส่วนตัวคิดว่าคุ้มค่ะ ไปพักมาทั้งพัทยา กรุงเทพฯ และสมุย ถูกใจอย่างแรงจนอยากบอกต่อ เพราะเสียความรู้สึกกับโรงแรมราคาระดับเดียวกันหรือสูงกว่าที่บุ๊คตามเว๊บไซด์ แล้วในรูปกะความเป็นจริงมันผิดกันเลยค่ะ  :-\

ครอบครัวโจ้ 4 คน จองห้องแฟมิลี่รูม แบบ 1 เตียงใหญ่ + เตียง 2 ชั้น และถ้าใครมีลูกเบบี๊ ก็ขอเตียงเด็กอ่อนเพิ่มได้โดยไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ รายละเอียดก็เข้าไปดูในเว๊บไซดื www.ibishotel.com  ราคาแล้วแต่โปรโมชั่นในช่วงนั้น ๆ ต้องหมั่นเช็คเน็ต เคยจ่ายตั้งแต่ 1300 - 2000 บาทต่อคืนเท่านั้นค่ะ

ที่พัทยา ตั้งอยู่ถนนพัทยาสาย 2 ตรงข้าม และเยื้อง ๆ เซ็นทรัลเฟสติเวิล หรือบิ๊กซี เดินไปได้ หาของกินง่าย สะดวกดีค่ะ
ที่กรุงเทพฯ ตั้งอยู่ซอยเจริญนคร 17 โรงแรมติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา สวยดีค่ะ มีสระว่ายน้ำแบบว่ายผลัดได้เลย มีสระเด็กเล็กด้วย เข้าซอยไม่ลึกเลยค่ะ เดินออกมาถนนใหญ่แป๊บเดียว มี 7-11 อยู่หน้าปากซอย หาของกินง่ายค่ะ สามารถเดินไปท่าเรือเป๊บซี่ได้ เผื่อจะข้ามไปนั่งบีทีเอส สะพานตากสิน หรือโบกตุ๊ก ๆ ไปบีทีเอส เจริญกรุง 30 บาท

ที่สมุย อยู่หาดบ่อผุด แต่เป็นช่วงหาดที่ต่อจากหาดแม่น้ำ ทรายละเอียดใช้ได้อยู่ค่ะ อันนี้งดงามมาก ติดชายหาด มีสระว่ายน้ำ 3 สระ แต่เป็นขนาดย่อม ๆ แค่พอลงแช่ ๆ เล่น ๆ มีสระเด็กเล็กด้วย ของกินภายนอกหายากนิดนึง ส่วนใหญ่จะเป็นร้านแนวร้านอาหาร ถ้าร้านบ้าน ๆ ราคาปกติไม่มีค่ะ

ถูกใจ และมั่นใจกับโรงแรมนี้มาก ตอนนี้เป็นสาวกของ Ibis แล้วค่ะ ตอนนี้เค้ากะลังสร้างใหม่ตรง MBK ติดบีทีเอส สนามกีฬา อยู่ตรงข้ามสนามกีฬาเลยค่ะ

คงมีประโยชน์สำหรับคนที่มองหาที่พักตอนกลับไทยนะคะ  ;)

อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

jin

สวัสดีค่ะคุณโจ้ เข้ามาแจมเรื่องโรงแรมค่ะไม่เคยเข้าพักโรงแรมมาก่อนค่ะแต่ตอนนี้เรื่มสนใจเข้าแล้วเชื่อคุณโจ้ค่ะ ก็กะว่าจะไปเดือนมิถุนา  ปี หน้าคิดว่าสมุยยังคงสวยอยู่   เห็นโปรแกรมเข้าพักโรงแรมคุณโจ้แล้วอิจฉาไปหลายที่มากเด็กฯคงสนุกน่าดู ไม่เห็นคุณโจ้เข้ามาเวปนี้นานมากยินดีต้อนรับค่ะ

toommeng

;D  มาแสดงความเห็นเกี่ยวกะ ibis ฮะ

เคยใช้บริการครั้งหนึ่ง ตอนไป ภูเก็ต

สิ่งที่มั่นใจได้คือ มาตราฐาน เพราะ คงจะเป็นแบบนี้ทุก ๆ สาขา

ตุ้ม

ทำเลที่กทมสะดวกมากค่ะ  ใกล้ที่คอนโด  อาหารแถวนั้นก็อร่อยๆมากหลาย มีขายแต่เช้าจนค่ำ