News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ลบกระทู้ทำไม

Previous topic - Next topic

ยน

ถ้าตอบไม่ได้กน่าจะ ตอบในกระทู้สว่าไม่สามารถให้คำตอบได้ก็พอ
 ไม่น่าลบกระทู้กันเล ส่วนเราก็รอคำตอบอยู่นี่เอง.....เห็นบอกว่าเป็นเว็บช่วยเหลือคนไทยที่มาอยู่ต่างแดน ......แต่มาลบกระทู้กัน ไม่เข้าใจ...

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0057 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณยน
 ต้องขอโทษด้วยค่ะที่ลบทู้ที่ห้องนี้ออก
 เพื่อนำไปตั้งที่ห้องกฎหมายแทนค่ะ
 เพราะเป็นคำถามที่เเกี่ยวกับกฎหมายโดยตรงค่ะ

ต้องขอโทษจริงๆที่ทำให้คุณเข้าใจผิดคิดว่าลบ
 คำถามของคุณออกไป
 เข้าใจถึงความเดือดร้อนของคุณดีค่ะ
 เราเข้าใจถึงความรู้สึกของคนที่เดือดร้อน
 ต้องการคำแนะนำเพราะเคยผ่านจุดนี้มาแล้ว
 เราถึงได้ทำเวบนี้ขึ้นมาเพื่อให้คนที่รู้ดี
 หรือคนที่ผ่านมีประสบการณ์
 เคยประสบปัญหาแบบคุณยน
 เข้ามาช่วยตอบฃ่วยเหลือคนไทยเราด้วยกัน
 คนไทยเราไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว
 ขอให้อดทนหน่อยนะคะ
 รอคนที่เขารู้หรือมีประสบการณ์เข้ามาช่วยตอบ

คุณยนอย่าลืมแวะไปดูคำตอบจากห้องที่1
 ซึ่งเป็นห้องปัญหากฎหมาย....วีซ่า...ความรู้เกี่ยวกับกฎหมายนะคะ
 รอคนที่เข้ามาตอบห้องนั้นค่ะ

เอาใจช่วยค่ะ

ตุ้ม

คุณยนคะ  คุณรู้สึกว่าจะใช้อารมณ์ต่อเจ้าของบ้านไปนิดนะคะ  อาจจะเป็นเพราะคุณกำลังเดือดร้อนและหงุดหงิด  แต่การที่คุณเข้ามาขอคำแนะนำหรือความช่วยเหลือในบ้านซึ่งได้เปิดสถาณที่ไว้ให้คุณและเพื่อนๆได้เข้ามา (โดยความเสียสละทั้งเวลาและเงินทองจากเจ้าบ้าน)  คุณควรจะให้ความเคารพเจ้าบ้านบ้าง  การที่คุณใช้อารมณ์แบบนี้อาจจะเป็นปัญหาข้อหนึ่งของคุณและสามีก็ได้  และคงจะมีเพิ่มขึ้นต่อไปเรื่อยๆแน่ถ้าคุณไม่ได้ใช้สติปัญญาอย่างรอบคอบและควบคุมอารมณ์  อายุของคุณยังน้อยและยังคงจะต้องผ่านประสบการณ์ในชีวิตอีกมาก  ยังไม่สายเกินไปที่จะเริ่มต้นค่ะ  ขอให้คุณโชคดี

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะคุณยน  แน่นอนค่ะ เวปนี้ทำขึ้นเพื่อช่วยเหลือคนไทยทุกคนที่อยู่ที่สวิต ที่ต้องการความช่วยเหลือ คำแนะนำปรึกษาหรือแม้แต่จะมาเขียนระบายความทุกข์หรือสุข ของคนที่อยู่*งไกลบ้านเกิดตัวเอง หรือ แม้แต่คนไทยที่อยู่ในประเทศอื่นๆที่ต้องการศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับสวิตเป็นภาษาไทย เราไม่เคยแบ่งพรรคแบ่งพวก หรือมีข้อจำกัดคุณสมบัติใดๆของคนที่เข้ามา  
        ได้อ่านกระทู้ที่คุณตั้งขอความช่วยเหลือแล้ว แต่ที่ย้ายไปไว้อีกห้องเพราะต้องการให้ให้คุณได้คำตอบรวดเร็วเมื่อมีเพื่อนเข้ามาอ่านพบเพื่อให้คำแนะนำกับคุณ เข้าใจอารมณ์และความเดือดเนื้อร้อนใจในปัญหาของคุณ  แต่ขอสักนิด สักนิดจริงๆ ขอให้ควบคุมอารมณ์และตั้งสติ   เวลาเข้ามาดูคำตอบที่ข้อความช่วยเหลือหรือคำตอบของกระทู้ที่คุณตั้งไว้ ขอให้ดูให้อะเลียดด้วย
         ปัญหาของคุณก็ไม่ได้จะทำเรื่องหย่ากันวันนี้เดี๋ยวนี้ แบ่งสมบัติได้เลย มันต้องดำเนินเรื่องเอกสาร ขั้นตอน และดู เหตุผลของการหย่า  แต่ไม่ได้หมายความว่าเรื่องของคุณมันไม่สำคัญเราถึงไม่รีบตอบให้ เราทุกคนยินดีช่วย ถ้าช่วยไม่ได้จะบอก จะไม่มาเล่นท่าวางฟร์อมเพื่อรักษาหน้าว่าฉันเก่งฉันแน่ แต่ที่ผ่านมามั่นใจว่า คำตอบที่เขียนให้ทุกครั้งเราได้แนะนำและได้พยายามหาข้อมูลที่ดีที่สุดจริงๆ  
         ขอบคุณที่คุณกรุณาเข้ามาตั้งกระทู้ถาม ด้วยใจเชื่อถือ ว่าจะได้คำแนะนำในเวปนี้ในครั้งแรก

nut

คุณยนค่ะใจเย็นค่ะ ป้าและทุกคนในห้องนี้ไม่ว่าจะคุณนิด,คุณตุ้ม นุชเชื่อว่าทุกคนมีคำตอบให้ถัาทราบหรือกำลังใจที่คุณจะได้รับ นุชขอแสดงความเคารพและนับถือป้าและคนอื่นในบ้านหลังนี้ที่คอยเป็นที่ปรึกษาตลอดมา

เกตุ

งึมๆๆ คุณยนเขาคงไม่รู้ว่ากระทู้โดนย้ายนะกั๊บ นึกว่าโดนลบเลยของขึ้นไปหน่อย ใจเย็นๆค๊าบ พุทโธ นะโม สังโฆ