น้ำท่วมไปีนี้ร้ายแรงเหลือเกิน มาช่วยกันคิดคะว่าเราจะช่วยพี่น้องของเราได้อย่างไร

Previous topic - Next topic

Wirat

สวัสดีคะป้าพอล และเพื่อนชาวเว็บป้าพอลทุกๆคน
คงได้ทราบข่าวน้ำท่วมที่ประเทศไทยของเรากันแล้วนะคะ ปีนี้น้ำแรงมากๆ และก่อให้เกิดความเสียหายรุนแรงและมากมายเหลือเกิน รัตน์อยากให้พวกเรามาช่วยกันระดมความคิดคะ ว่าเราพอจะช่วยเพื่อนพี่น้องชาวไทยที่กำลังประสบกับความยากลำบากอย่างแสนสาหัสได้อย่างไร

Lookjan

Wirat

ขอบคุณแทนคนไทยคะ คุณลูกจันท์  รัตน์กับเพื่อนๆ ที่เมืองเนชาเตล ช่วยกันตั้งเน้นท์ขายของแล้วเอาเงินส่งไปช่วยที่ไทยคะ