UPDATE การไปยื่นวีซ่าเมิ่อวันที่ 22/07/54

Previous topic - Next topic

khamika

Khemika
เมื่อวันศุกร์ที่ 22/0754 ได้คิวยื่นวีซ่ามาแล้วค่ะ ตอนเช้าเข้าไปเช็คคิวได้ไปยื่นช่อง 2 เจ้าหน้าที่โหดอ่ะ.วีซ๋าเยี่ยมญาติซึ่งเป็นน้องสาวที่แต่งงานกับคนสวิสและหลาน มีหนังสื่อเชิญน้องนามสกุลเดียวกันนะค่ะ  และได้ใบนัดฟังผลวันที่ 29/07/54 และเมื่อวันจันทร์ 25/07/54 มีเจ้าหน้าสถานทูตโทรมาเช็คที่ทำงาน ถามว่าเราทำงานที่ใช่ไหม และได้มีการขอวีซ่าเยืยมญาติ 3 เดือน แล้วใครทำงานแทน หรือหาคนทำแทน แล้วจ่ายเงินให้อย่างไรนะค่ะ
ไม่ทราบว่ามีใครมีเจ้าหน้าที่โทรเช็คหรือเปล่าค่ะ...วีซ่าจะผ่านไหมหนอ....กังวลมากๆๆนะค่ะ
ขอผู้รู้หรือผู้มีประสการณ์ตอบด้วยนะค่ะ

Ooh oh Jane

ของเจนก็ทำงานบริษัทเหมือนกัน แต่ขอลาได้แค่ 1 เดือน (ไม่ได้เงินเดือนเลยนะคะ)  เคยถามฝ่ายบุคคลของบริษัท  เค้าบอกว่า ยังไงทางสถานทูตต้องโทรเช็คอยู่แล้วค่ะ ว่า เราลางานได้จิงไหม? แล้วใครทำงานแทน แล้วเงินเดือนยังได้ไหม? ประมาณนี้ค่ะ ของเจนก็คงโทรถามเหมือนกันค่ะ.......

Ooh oh Jane

แต่ของเจนรอยื่นวันที่ 4 สิงหาคม...ไม่รู้ว่า จะมีใครใจดี cancle คิวให้หรือป่าว...5555  โทรไปเช็คก็คิวเต็มทุกวันเลยย..เหนื่อยใจ

khamika

Quote from: Ooh oh Jane on July 26, 2011, 02:58:51 PM
ของเจนก็ทำงานบริษัทเหมือนกัน แต่ขอลาได้แค่ 1 เดือน (ไม่ได้เงินเดือนเลยนะคะ)  เคยถามฝ่ายบุคคลของบริษัท  เค้าบอกว่า ยังไงทางสถานทูตต้องโทรเช็คอยู่แล้วค่ะ ว่า เราลางานได้จิงไหม? แล้วใครทำงานแทน แล้วเงินเดือนยังได้ไหม? ประมาณนี้ค่ะ ของเจนก็คงโทรถามเหมือนกันค่ะ.......
khemika
แล้ววีซ่าคุณเจนผ่านไหมค่ะ

Ooh oh Jane

ของเจนยังไม่ได้ยื่นค่ะ  รอวันที่ 4 สิงหาคม ...เพียงแต่เจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคลที่บริษัทเค้าบอกมาว่า  ปกติสถานทูตเค้าจะโทรมาถามค่ะ ...อิอิ  รอลุ้นเหมือนกันค่ะ !!

khamika

ถ้าคนที่มีงานทำในแบบของรูปบริษัทเจ้าหน้าสถานทูตคงโทรเช็ค
แต่ของเอ๊ะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อขอเอกสารเพิ่มนิดหน่อยนะนะค่ะ รู้ผลพรุ่งนี้

khamika

วันนี้ไปรับผลมาแล้วค่ะ ผ่านค่ะแต่ต้องส่งเอกสารไปให้ทาง สวิสก่อนนะค่ะ  กำหนดบิน 21 สิงหาคม  ไปการบินไทย

phat

ถามคุณเอ๊ะค่ะ ไม่ทราบว่าไปเมืองไหนคะ แล้วผู้เชิญเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมดเลยหรือเปล่า
หรือว่า ออกค่าใช้จ่ายเอง พอดีว่าถ้าอุทรณ์ไม่ผ่านก็จะได้เป็นแนวทางในการขอวีซ่าใหม่ค่ะ ขอบคุณค่ะ ;D