News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

Liebe

Previous topic - Next topic

na

สวัสดีค่ะทุกคนชื่ือ นา ค่ะอยากรุ้จักทุกคนในบ้านหลังนี้

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0030 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

na

ขอโทษด้วยนะค่ะไม่ได้ตั้งใจส่งสองครัู้ง เคยส่งแล้วแต่ไม่สามารถส่งได้  
 วันนี้เลยทดลองสองครั้งส่งได้ดีใจมากเลย

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะคุณ na ยินดีต้อนรับมาเป็นเพื่อนรวมบ้านหลังคาแดงแห่งนี้ ( อย่าพึ่งตกใจนะค่ะ เราเรียกกันติดปากเวปนี้ว่า บ้านหลังคาแดง ตามสีของบ้านนะค่ะ เดี๋ยวจะตกใจว่าเอ้ เข้ามาผิดบ้านป่าว55555 ) มีอะไรเข้ามาคุย มาเล่า มาสอบถามได้ เพื่อนๆในบ้านนี้น่ารักทุกคนค่ะ

pall

สวัสดีจ้า na  
 ยินดีต้อนรับน้องใหม่เข้าสู่บ้านหลังคาแดง  
 เข้ามาไม่ต้องกลัวหลงเพราะมีแต่สีแดงสัญลักษณ์จำง่ายมาก  
 ถ้าเหงาหรือสงสัยข้องใจอะไรเข้ามาคุยกันได้เลย..  
 ทุกคนที่นี่ยินดีช่วยหรือตอบคำถามเท่าที่พอจะตอบได้

na

สวัสดีค่ะ คุณ นิด ป้าพอล ขออนุญาตเรียกป้าพอลนะค่ะ ชอบเรื่องที่
 ป้าเขียนชีวิตจริงของป้ามาก อ่านไปหัวเราะไป

pall

ขอบใจna   มากเลยที่ชอบเรื่องที่เขียน
 แวะเข้ามาคุยกันบ่อยๆก็แล่วกันนะ
 ถ้าเหงาหรือเซ็งความหนาวก็แวะเข้ามาคุยกัน
 อยากให้บ้านหลังคาแดงเป็นจุดรวมของคนไทยในสวิตฯ
 เข้ามาคุย  แบ่งปันข้อมูล หรือช่วยเหลือกัน
 แค่น้ำใจส่งให้กันก็มีค่ามาหาศาลแล้ว

คารุสุ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่่ค่ะ....ว่าแต่ว่า*ที่แด๋นอยู่ไม่เหนื่อยบ้างเหรอค่ะ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะ นิด คุณ Pall และ คารุสุ
 ยินดีต้อนรับ Na น้องใหม่ค่ะ  นิดไม่ได้บอกหรือคะว่าสมาชิกใหม่จะต้องเต้นท่าไก่ย่างก่อน  5555 แล้วจึงจะมีสิทธิ์รับบัตรสมาชิกค่ะ มีประสบการณ์อะไรก็นำมาแบ่งปันกันบ้างนะคะ เผื่อจะได้เป็นประโยชน์และความรู้แก่เพื่อนๆในบ้านนี้

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะทุกๆคน  
      ป้าตุ้มค่ะ นิดหาท่าไก่ย่างไม่เจองะ เลยเอาท่าหมูปิ้งมาให้ใช้ไปก่อน55555

คุณคารุสุ เหนื่อยแค่ไหนก็ยังแด๋นกระจายได้ค่ะ

na

สวัสดีอีกครั้งจ้ะทุกๆคน ดีใจที่ทุกคนยินดีต้อนรับเข้าบ้านหลังคาแดง
 แต่ว่าท่าไก่ย่าง เต้นไม่เป็นค่ะ กินเป็นอย่างเดียว  นา อยุ่สวิสได้สองปีกว่าๆ
 แล้วค่ะ พึ่งจะรุ้จักเวปนี้จากพี่คนหนึ่งเขาให้มา หลังจากเปิดอ่านรุ้สึกดี
 มากๆ คนไทยอยุ่ที่ไหนก็ไม่ทิ้งกันจริงๆ ขอชื่นชมคนที่ก่อตั้งเวปนี้ว่า
 ทำได้ดีมากค่ะ

pall

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม
 สวัสดีค่ะคารุสุ
 สวัสดีจ๊ะนิด
 สวัสดีจ๊ะna  
 คุณตุ้มเป็นครูสอนท่าไก่ย่างเต้น
 มีนิดเป็นหางเครื่องตอนนี้ตอ้งเต้นท่าหมูย่างปิ้งแทนก่อน

ถ้านามีอะไรดีๆเข้ามาช่วยแบ่งปันความรู้การใช้ชีวิต
 ในสวิตฯให้คนมาใหม่ๆว่าเราควรปรับตัว
 เตรียมตัวรับปัญหาอะไรบ้าง  ป้าว่าจะเป็นแนวทาง
 เป็นวิทยาทานให้คนที่มาใช้ชีวิตที่นี่
 สามารถปรับตัวกับปัญหาต่างๆในอนาคต
 เวบหลังคาแดงหลังนี้
 เป็นของคนไทยทุกๆคนที่อยู่ในสวิตฯ
 ขอบคุณอีกครั้งค่ะขอมอบคำชมนี้ให้กับคนไทยทุกๆคน
 ที่เข้ามาดูและช่วยเหลือด้านข้อมูลและช่วยเหลือกัน