ผมต้องไปเรียนที่ Geneva ช่วงเดือนกันยายนเป็นต้นไปครับ หาที่พักถูกๆไม่ได้เลย

Previous topic - Next topic

sonkanit

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะแนะนำได้ไหมครับ
ที่มหาลัยไม่ได้หาให้ครับ เค้าแค่แนะนำเว็บต่างๆมา
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Jojo

ไม่มีข้อมูลมาแนะนำนะคะ เพราะอยู่คนละโซน แต่ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ ก็อยู่ที่ ๆ พอจ่ายไหวกะใกล้มหาลัยไปก่อนก็ได้ บวกลบคูณหารแล้วช่วงแรกประหยัดค่าเดินทางไปก่อน เดี๋ยวพอมาอยู่แล้วรู้จักเพื่อน ๆ ในมหาลัย เดี๋ยวเค้าก็จะแนะนำที่ถูก ๆ ให้เองค่ะ  ;D
อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส

premyuda

สวัสดีค่ะพี่ sonkanit ไปอยู่ที่เจนีวาเหมือนกันเลยค่ะ แต่เปรมจะไปช่วงประมาณตุลาค่ะ พอดีเห็นว่าพี่กำลังหาอพาร์ทเม้นถูกถูก
พอดีว่าแฟนเปรมเค้าพูดให้ฟังว่าเพื่อนเค้ากำลังจะย้ายออกจากอพาร์ทเม้นเก่า แล้วเค้าก็หาคนไปเช้าต่อ ราคาก็ไม่แพงสักเท่าไหร่
แต่เปรมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะค่ะ (ไอ้ที่บอกว่าไม่แพงเนี้ย) เดี๋ยวได้ข่าวยังไงเปรมจะมาบอกอีกทีนะค่ะ
หรือว่าจะเมล์มาคุยกับเปรมก็ได้ค่ะ อยากมีเพื่อนคนไทยที่อยู่เจนีวาเหมือนกันค่ะ

Mayathi99@gmail.com

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

เปรม

Mod

สวัสดีจ๊ะ ไม่ทราบว่าหาที่อยู่ได้หรือยังคะ พี่อยู่ที่แฟร์เน่ย์โวล์แตร์(ฝรั่งเศส)ติดกับเจนีวา ถ้ายังหาที่่่พักไม่ได้ไม่ทราบสนใจแถวแฟร์แน่ย์ไม๊คะ
คนที่อยู่ที่แฟร์เน่ย์ส่วนใหญ่ทำงานในเจนีวา มีรถโดยสารประจำทาง ถ้าชอบปั้นจักรยานก็สะดวกนะคะ

sinee

กำลังจะไปเรียนที่เจนีวาเหมือนกันเลยค่ะ กำลังหาที่พักอยู่ ไม่ทราบว่ามีใครพอช่วยเหลือได้บ้างมั๊ยค่ะ ไม่รู้จักใครที่นู้นเลยค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนดี