จ้างคนไปเช็ควีซ่าให้เเทน

Previous topic - Next topic

beaujtt

ไม่ทราบว่าเป็นไปได้มั้ยคะ หากเราให้คนอื่นนำพาสปอร์ตเราไปเช็ควีซ่ากับสถานทูตเเทนตัวเอง หลังจากที่ผู้เชิญสอบถามจากที่สวิสว่าไปเช็ควีซ่าได้เเล้วอ่ะค่ะ หากใครทราบรบกวนตอบหน่อยนะคะ

ta-ta

ได้ค่ะ แค่เขามี passport + ตั๋วเครื่องบิน ก็เช็คแทนได้ค่ะ

beaujtt

ขอบคุณค่ะ ถามต่ออีกทีนะคะ เเล้วกรณีที่ตอนสัมภาษณ์ เจ้าหน้าที่ไม่ได้บอกอะไร นอกจากให้มาฟังผล เรายังต้องนำใบจอง ใบประกันไปให้เค้าดูอีกรอบตามที่หน้าซองสีน้ำตาลเขียนรึเปล่าคะ เพราะเอกสารก็ตัวเดียวกันเหมือนครั้งที่เเล้ว