News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ชมนกชมไม้

Previous topic - Next topic

enjoy

สวัสดีอีกรอบคะ...

เอารูปสถานที่ ที่เคยไปในสวิสมาให้ดูคะ นอกจากนั้นไม่ทราบเลยคะ.....

enjoy

สวัสดีคะพี่ลูกจันทร์ คุณหน่อย และสมาชิกทุกท่าน

พอดีนั่งทำรายงานให้น้องชาย เลยได้เห็นภาพสวยๆกะอะไรที่สวยๆงามๆก้อเลยเอามาฝากคะ....

enjoy

ขออีกนิดนะคะ...

Lookjan

สวัสดีจ้ะน้องจอยคุณหน่อย และทุกคน :D
แหม..น้องจอยเล่นสนุกไปเลยน่ะ ขอบใจจ้ะสําหรับรูปสวยๆ แต่อยากเห็นนางแแบบจอยบ้างจัง ::)

คุณหน่อยลูกจันทร์ไม่ได้เปิดร้านขายข้าวที่สวิสหรอกค่ะ พอดีมีร้านขายส่งข้าวสารที่เมืองไทยอยู่น่ะค่ะ เลยทําร้านออนไลน์ขายปลีก
และส่งทางเน็ตค่ะ และเราก็มีรถวิ่งส่งข้าวสารในกรุงเทพทุกวันด้วยค่ะ ใช่ค่ะลูกจันทร์ก็ชอบอากาศที่นี้มากเหมือนกัน
ทางเขตที่อยู่อากาศจะหนาวแต่ก็สดชื่นดีค่ะ Piemonteรู้จักค่ะเพราะเคยข้ามฝั่งไปอิตาลีเหมือนกันแถวนี้วิวสุดยอดขอบอก
คุณหน่อยโชคดีจังได้อยู่ที่ๆสวยติดอันดับหนึ่งของโลกเลยก็ว่าได้ จากที่ลูกจันทร์อยู่ไปนํ้าตกไรน์ขับรถครึ่งชั่วโมงได้ค่ะ
ส่วนมากจะข้ามไปฝั่งเยอรมันกันบ่อยค่ะ ดีใจด้วยค่ะที่สอบใบขับขี่ได้ลูกจันทร์ไม่มีโอกาสไปสอบหรอกค่ะ(เพราะขับรถไม่เป็นเลย :P)

วันนี้ไปเดินเล่นในสายหมอกมา อากาศไม่ค่อยหนาวแต่หมอกเยอะมากๆ แต่ก็โอเคจ้า.. ;)

ยังไงก็เดี่ยวเราไปคุยกันต่อที่กระทู้มุมแม่บ้านออนไลน์กันนะจ้ะทุกคน :-* :-*

enjoy

สวัสดีคะพี่ลูกจันทร์ คุณหน่อย และสมาชิกทุกท่าน

แหม่พี่ลูกจันทร์อย่าดูเลยคะรูปจอยนะ ไม่สวยสู้กะธรรมชาติหรอกคะ... ;D ;D ;D

น้ำตกไรน์จอยก้อเคยไปคะ อยากบอกว่าสวยมากมากคะ เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยนะคะที่ได้เห็นน้ำตกที่ใหญ่มากมาก น่ากลัวด้วยตกลงไปคงจะตายลูกเดียวแน่.และก้อไม่รู้ทำไมคนถึงอยากจะนั้งเรือไปดูตรงกลางน้ำตก ไม่กลัวตกหรือไง ยืนดูที่ฝั่งก้อเห็น.แปลกเนอะ ??? ??? ???..แต่คงอยากได้บรรยากาศมั้งคะ.. :D :D :D
ก้อเลยเก็บภาพมาฝากนะ ยังย้อนนึกถึงความหลัง แล้วก้อมีความสุขมากมากคะ....

พี่ลูกจันทร์ตั้งกระทู้ใหม่หรอคะ จอยขอตามไปด้วยคนนะคะ มีพี่ลูกจันทร์ที่ไหนมีจอยที่นั่นหล่ะคะ ;D ;D ;D...พี่ลูกจันทร์จะได้มีเพื่อนคุยไง หรือว่าเบื่อจอยแล้วก้อไม่รู้นะ.. ::) ::) ::)

โชคดีมึความสุขนะคะ...