News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ชมนกชมไม้

Previous topic - Next topic

Lookjan

สวัสดีค่ะทุกคน :)
วันนี้มาชวนไปชมนกชมไม้ตามแบบฉบับของคุณแม่ลูกสองกันค่ะ มั่วยุ่งแต่ธุรกิจหัสสมองตอนนี้ชักจะยุ่งเยิง เลยได้โอกาสตั้งกระทู้ใหม่พาชมธรรมชาติกันดีกว่าค่ะ

ภาพแรกมาบํารุงสายตากันด้วยสีเขียวๆของธรรมชาติกันก่อนนะค่ะ

ภาพต่อไปก็เชิญเดินเล่นชมธรรมชาติกับอากาศดีๆแสงแดดอ่อนๆกันจ้ะ

เหนื่อยกันแล้วก็เชิญชิมแอปเปิ้ลกันตามชอบใจเลยจ้า ;D

เอาล่ะจ้ะใครมีเรื่องงานเรื่องปัณหาอะไรก็พักใว้ตรงนี้ก่อนนะ
ทําตัวเองให้มีความสุขกับสิ่งที่อยู่ใก้ลๆเราก่อน ต่อไปค่อยว่ากันอีกที
เตรียมตัวให้พร้อมกับวันพรุ่งนี้ ขอให้มีความสุขกันทุกคนนะจ้ะ ;D

aum

:oสวัสดีค่ะ คุณ Lookjan
                เห็นภาพแล้วรู้สึกว่าอยากให้ถึงช่วงซัมเมอร์เร็วๆจังเลยค่ะ มันรู้สึกเหมือนอยากไปเดินบนเขาทุ่งหญ้าอะไรประมาณนั้นเลยค่ะ แดดอ่อนๆ  ;D

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์

ตามไปทุกกระทู้เลยคะ .อิ อิ อิ...สวยมากมากคะ...ชอบคะ....

Lookjan

สวัสดีจ้ะ aum และน้องจอยคนสวย(ชมกันเองอีกแหละ ;D)
พี่ก็เบื่อๆอากาศตอนนี้มากๆเลยจ้ะ ไม่เห็นแสงแดดมาหลายวันแล้ว ดีหน่อยที่ฝนไม่ตกเลยได้ออกไปเดินเล่น
กันบ้าง วันนี้้ที่เมืองใก้ลๆเค้ามีงานแฟชั่นโชว์เจ้าเดโบราเค้าอยากไปดู เลยพากันไปดูแฟชั่นโชว์กันซะเกือบ
เย็นเพิ่งจะกลับมากันนี้แหละจ้ะ

พี่ขอตอบเรื่องร้านที่นี้เลยนะน้องจอย ร้านอาหารที่อุดรน่ะพี่ไม่มีในสต้อกธุรกิจเลยจ้ะ ตอนนี้พี่มีแต่ในกรุงเทพ
และแถวพระรามสองเพราะพี่ชายพี่เค้าอยู่แถวนั้นน่ะจ้ะ ยังไงก็ถ้าจะทําจริงๆก็หาทําเลดีๆเช่าร้านทําดูก่อนก็ได้
แบบร้านเล็กๆน่ะ ลงทุนไม่เยอะด้วยพี่มีร้านที่ตราดด้วยแต่เป็นของน้องแฝดของพี่เค้าทําอยู่กับแฟนเค้า เป็นร้านเล็กๆ
แต่ก็พอเลี้ยงครอบครัวได้จ้ะ ยังไงก็ลองทําอะไรก็ได้ที่เราพอทําได้ก็ดีแล้วจ้ะ
(โทษทีตัวหนังสือไม่มีไม้เอกกับไม้โท)เครื่องชักจะรวนๆอีกแล้ว แค่นี้ก่อนนะจ้ะทุกคน
โชคดีมีความสุขจ้า :-*

เก็บมาจากฟรีเว็ปจ้าสวยดี

Lookjan

สวัสดีจ้ะทุกคน อยากให้ดูวีดีโอนี้ซึ้งมากๆเลยจ้ะ ;)
http://www.youtube.com/watch?v=7fVJutKa2GM&feature=related

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ คุณ aum และสมาชิกทุกท่าน

แหม่ชอบชมกันเองทุกทีเลยคะพี่ลูกจันทร์ แล้วทำไมน้องเดโบราไม่ไปเดินแบบกะเขาหล่ะคะ หุ่นให้นะคะ สวยเหมือนพ่อเลย อุ๊ย ไม่ใช่ สวยเหมือนแม่จ๊ะ..

เรื่องร้านจอยคงจะพับเก็บไว้ก่อนนะคะ แกอยากจะให้ช่วยงานของแกก่อนนะคะ เพราะว่าแกบอกว่าถ้าช่วยได้ก้อช่วย ถ้าไม่ได้ก้ออยู่เฉย ๆ เรียนและก้อเรียนภาษานะคะ สงสัยเรียนยังไงมันคงจะไม่เข้าสมองอันน้อยนิดของจอยหรอกคะ แบบว่ายาก ม๊าก มาก เลยคะภาษาด๊อยซ์เนี่ย คิดแล้วเหนื่อยคะ...

จอยก้อเลยมีชมนกชมไม้มาฝากเหมือนกันคะ น้องใหม่หัดขับนะคะ..

โชคดีมีความสุขนะคะ..

จอยจ้า

Lookjan

สวัสดีจ้ะน้องจอย และทุกคน :)
วันนี้อากาศยังไม่ดีเหมือนเดิม มองดูนอกหน้าต่างแล้วเห็นแต่แสงสลัวๆดูแล้วไม่อยากออกไปไหนเลยจ้ะ
แถมอากาศก็หนาวมากๆอีกด้วย วันนี้งานไม่ค่อยยุ่งเท่าไรพอมีเวลาเข้ามาขีดๆเขียนๆแถวๆนี้นะจ้ะ

มีใครอยากเล่นกับเราบ้างเอ่ย..

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ และสมาชิกทุกท่าน

เห็นแล้วแล้วเศร้าคะ

มันต้องอย่างนี้...

Lookjan

น้องสาวเราเริ่มเก่งแล้วนะเนี่ย :D เอาเจ้าสองตัวมาเล่นด้วยกันให้สนุกไปเลยน่ะ ;D

enjoy

ก้อแบบว่าได้อาจารย์ดีนะคะ..น้องใหม่หัดขับนะคะ.ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะคะ..

ให้อากาศมันสลัว ขอแค่ใจเราอย่าเศร้าตามก้อพอแล้วคะ...

Lookjan

:) จ้า..น้องจอย วันนี้ก็เหมือนเดิมอีกแล้ว ทําอะไรอยู่จ้ะ ::)

enjoy

ถ้าคุณพี่ลูกจันทร์เหมือนเดิมนะ ของจอยก้อไม่ต้องพูดถึงหรอกคะ...กินกะนอนอย่างเดียว...จะแปลงร่างเป็นหมูดำแล้วคะ...

Lookjan

5555 ;D น้องจอยระวังจะกลายเป็นจริงๆนะ  :o

enjoy

ไม่ต้องระวังหรอกคะ แบบว่าตอนนี้ลูกหมูยังเรียกแม่เลย ( แบบว่าหมูดำอีกด้วยคะ อิ อิ อิ)

รักษาสุขภาพนะคะ..โชคดีมีความสุขคะ..

Lookjan

อย่างงั้นเลยหรอ..:o แล้วเมื่อไรจะได้มาล่ะจ้ะ รอจนเหนื่อยแล้วนะ ::)

อากาศตอนนี้จ้ะ เศ้ราๆนะ :(