News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ชมนกชมไม้

Previous topic - Next topic

enjoy

แถมอีกหน่อยคะ..

Lookjan

สวัสดีจ้ะน้องจอย และคุณสปาร์ :)
แหม...คุณสปาร์ยังบ่นอยู่อีกหรือจ้ะเนี้ย ::)จะว่าชังหัวเผือกหัวมันก็ชักยังไงอยู่น้า..:(

น้องจอยขอบใจสําหรับรูปสวยๆ คุณชายก็ฝีมือดีเหมือนกันนะ แต่ถ้าจัดสีสันของภาพขึ้นมาอีกนี้ดก็จะแจ่มเลยล่ะจ้า ;)
ว่าไปแล้วคุณชายของจอยเนี้ยกลับไปกลับมาเป็นว่าเล่นเลยนะ น่าอิจฉาจัง พี่นั่งนับวันอยู่ยังไม่รู้จะได้มาตอนไหนเลย เฮ้อ :-[

วันนี้ที่วิลอากาศดีมากๆแสงแดดอุ่นๆท้องฟ้าสีครามเสียอย่างเดียวยังไม่ค่อยเห็นสีเขียวๆเท่าไร แต่ก็โอเคนะ ;)

บทความสั้นๆสิ่งที่เรียกว่าหน้าที่
สังคมทุกวันนี้คนมักหลงลืมหน้าที่ตามเหตุผล กันไป เพราะคอยแต่คิดถึงความรู้สึกของตนเองว่า
ชอบ หรือไม่ชอบ อะไรที่ถูกใจฉันจะทำ แต่ถูกต้องหรือเปล่าไม่รู้
เมื่อเหตุผลของหน้าที่ใน การดำรงอยู่ของคนเราถูกละเลยไป เหตุผลของความรู้สึกก็เป็นตัวสร้างปัญหา
แล้วสังคมก็ถูกกระทบไปด้วย ในเมื่อสมาชิกในสังคมไม่ทำหน้าที่ที่ถูกต้อง สังคมก็ไม่ถูกต้องไปด้วย
ดังนั้น ในฐานะที่คนเป็นส่วนหนึ่งของสังคม ต้องรู้จักการทำหน้าที่ของตนเองให้มันถูกต้องทั้งเรื่องของเหตุผลและความ
รู้สึก มันถึงจะทำให้สังคมดำรงอยู่อย่างปกติสุข

...วันนี้ได้ทำหน้าที่ของตนเองให้สมบูรณ์หรือยังจ้ะ? ::) <<<อ่านบทความต่อ>>>

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ คุณสปาและสมาชิกทุกท่าน

แกก้ออย่างนี้หล่ะคะ ฉันอยากจะมาฉันก้อมา เนี่ยก้ออยากจะอยู่ต่อนะคะแต่ตั๋วเต็มคะ จนถึงวันที่7เดือนหน้าเลยคะ สมน้ำหน้าทำอะไรไม่วางแผนไว้ล่วงหน้า..อิอิอิ..

ให้คุณแม่สปาร์ได้ระบายอารมณ์เถอะคะ จะได้รู้สึกดีขึ้นนะคะ ได้มีคนรับฟังก้อดีไปอย่างนะคะ..

แบบว่ามือใหม่หัดเล่นกล้องนะคะ ยังต้องเรียนรู้กะอาจารย์คนสวยอีกเยอะไม่รู้ว่าจะรับสอนหรือเปล่านะคะ..ส่งมาพิจารณาอีกรอบคะ...

enjoy

พี่ลูกจันทร์ จอยขอถามหน่อยนะคะทำไมรูปจอยถึงเล็กจังเลยคะ เพราะว่าจอยย่อนะคะ ก้อขนาดไม่เกิน40KB.ใช่ไหมคะ จอยต้องย่อขนาดให้เล็กที่สุดนะถึงจะแอดได้คะ...

Lookjan

ตอบน้องจอยเรื่องรูปจ้ะ :)

น้องจอยเอารูปขึ้นจากคอมหรือจากเว็ปฝากรูปล่ะจ้ะ ของพี่เอามาจากเว็ปที่พี่ฝากรูปใว้
เราเอารูปของเราไปฝากใว้แล้วก็ก้อปปี้โค้ตมาแปะลงในบอร์ดได้เลย สําหรับรูปเค้าไม่ได้กําหนดว่าเท่าไร
พี่ฝากใว้สองที่มีที่ picasa และphotobucketฟรีจ้ะ ;)

enjoy

ขอบคุณคะพี่ลูกจันทร์ จอยเอารูปจากคอมเลยคะ จอยจะลองเอารูปจอยจากเว็ปที่ฝากรูปไว้นะคะ....

อยากบอกว่ารูปนะ สวยม๊าก มากเลยคะ พี่ลูกจันทร์นะถ่ายได้สวยม๊าก มาก คะ ฝีมือจริงๆ คะ... ;) ;) ;)

enjoy

ขอแก้ตัวอีกรอบคะ..

Lookjan

รูปสวยมากจ้ะน้องจอย ;) รูปที่พี่เอามาแปะให้ดูส่วนมากพี่เอามาจากฟรีเว็ปจ้ะ ฝีมือมีแต่แค่ก็ช่างภาพสมัครเล่น
เหมือนกันแหละจ้ะ ส่วนมากรูปที่พี่ถ่ายจะดูที่อากาศซะส่วนมาก ถ้าอากาศไม่ดีมืดๆคลึ้มๆก็ไม่ต้องพูดถึงเลย
ยิ่งตอนนี้อากาศไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็พอทนได้จ้ะ :P

เนื่องในวันแห่งความรักเลยเอาดอกกุหลาบมาฝากทุกคนจ้า ;D

:)"สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา . . . คือตัวเรา
สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา . . . คือหัวใจ ;)

มีความสุขในวันแห่งความรักนะจ้ะทุกคน :-* :-*

enjoy

ขอบคุณนะคะสำหรับคำชมนะคะ จอยยังมือใหม่ห้ดเล่นนะคะ...

มีความสุขในวันแห่งความรักนะคะ ทั้งคุณพ่อ คุณแม่ลูกสองและน้อง Debora น้อง Anita.

และก้อสมาชิกทุกท่านคะ..

enjoy

ขอแถมอีกช่อสำหรับสมาชิกทุกท่านคะ...

มีความสุขในวันแห่งความรักนะคะ..

Lookjan

สวัสดีจ้ะน้องจอย และทุกคน ;D

ขอบใจสําหรับดอกไม้สวยๆนะจ้ะ ;) พี่ยุ่งมากเลยตอนนี้ร้านค้าสองร้านวิ่งเปิดร้านแต่เช้า กลัวลูกค้าเข้ามาสั่งข้าว
เดี่ยวส่งให้ไม่ทัน น้องจอยกับคุณชายไม่ได้ขึ้นมากรุงเทพหรือจ้ะ แถวสุขุมวิทซอย11หรือ13นี้แหละเค้ามีโรงแรม
ของคนสวิสด้วยแฟนพี่เค้ารู้จักกัน ถ้าคนสวิสไปจะได้ราคาถูกแบบเหมือนนอนฟรีเลยล่ะจ้ะ ;)

ตอนนี้ที่สวิสอากาศไม่ดีเอาจริงๆเลย มืดๆครึ้มๆอีกแล้ว :( ไม่ค่อยได้ออกไปไหน ไปรับส่งเจ้าตัวเล็กกลับจากโรงเรียน
เสร็จแล้วก็เข้าร้านขายของอยู่นี้แหละจ้ะ :)

เมื่อวานก่อนเอาขนมปังไปให้นกเป็ดนํ้ากับหงส์มา และพอดีเห็นรูปนี้ที่ฟรีเว็ปสวยมากเลยเอามาลงให้ดูจ้ะ

แม่หงส์

ลูกหงส์

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ สมาชิกทุกท่าน

จอยกะคุณชายพึ่งกลับมาจากไปเที่ยวบ้านพี่ลูกจันทร์นั่นหล่ะคะ ไปเที่ยวเกาะช้างกันมา แกนะชอบมากมากเลยคะ ปกติแกก้อชอบธรรมชาติอยู่แล้ว และรีสอร์ทที่จอยพักนะ แบบว่าอยู่บนเขาแล้วเวลาเรามองออกไปก้อเจอทะเลเลยคะ ธรรมชาติยังเป็นธรรมชาติอยู่เลยคะ อยากบอกว่าสวยมากมากและก้อสงบน่าเที่ยวมากคะ...แกนะยังบอกว่าเราน่าจะมีสักหลังเนอะเอาไว้ฮอลิเดย์ว่างั้น ขายบ้านที่อุดรก้อยังไม่ได้ครื่งของบ้านเลย..อิอิอิ...

จอยก้อไปกรุงเทพมาคะแต่พักแถวเพลินจิตนะคะ เพราะว่าใกล้ออฟฟิศเพื่อนที่คุณชายชอบไปนั่งดิ้งนะคะ..แต่ว่าแพงหูฉี่คะ จอยหล่ะเสียดายกะตังค์....เดี๋ยวถ้าแกมาอีกรอบจะลองไปนอนเล่นสักคืนสองคืนคะ...แล้วต้องบอกหรือเปล่าคะว่ารู้จักกะพี่ลูกจันทร์คะ..

แหมขายดิบขายดีเนอะร้านข้าวนะ อย่างนี้หล่ะคะธุรกิจร้อยล้านของแท้นะคะ..ยังไงก้อขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะคะ..

ขอถามข้อนะคะ ทำไมแม่หงส์สวยกว่าลูกหงษ์คะ...

และก้อเอารูปทะเลมาฝากคะ..โชคดีมีความสุขนะคะ...

enjoy

ขออีกภาพนะคะ แต่จอยเอามาจากฟรีเว็ปคะ...

Lookjan

สวัสดีจ้าน้องจอย :) เห็นเงียบๆคิดว่าหายไปไหนน่าอิจฉาจริงจริ๊ง..แหม อย่างนี้มีหวังได้เจ้าตัวเล็กสมใจแน่ๆจ้ะ ;D
รูปสวยถูกใจมาก เห็นแล้วก็คิดถึงบ้านจัง :( อยากไปเดินยํ่าทรายเล่นพี่ชอบหาดตราดทุกหาด ทรายเม็ดขาวละเอียด
เดินแล้วนุ่มเท้ามากๆ คิดถึ๊ง คิดถึง คิดถึงตราด

ตอบจ้องจอย "ทําไมแม่หงส์ถึงสวยกว่าลูกหงส์"เคยอ่านนิทานเรื่องลูกเป็ดขี้เหล่หรื่อเปล่าล่ะจ้ะ ตอนเล็กๆน่ะเค้าจะขี้เหล่ไม่มีใครเค้าชอบ
แต่พอโตขึ้นเค้าก็จะสวยเหมือนแม่เองนั้นแหละจ้ะ(แม่สวยลูกจะขี้เหล่ก็ให้มันรู้ไปซิ >:()

เอาเจ้าลูกเป็ดขี้เหล่มาฝากอีกภาพจ้ะ

เที่ยวเผื่อบ้างนะจ้ะ ;D และอย่าลืมดูแลตัวเองด้วยล่ะ ;)

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ สมาชิกทุกท่าน

จอยกะคุณชายพึ่งกลับมาจากไปเที่ยวบ้านพี่ลูกจันทร์นั่นหล่ะคะ ไปเที่ยวเกาะช้างกันมา แกนะชอบมากมากเลยคะ ปกติแกก้อชอบธรรมชาติอยู่แล้ว และรีสอร์ทที่จอยพักนะ แบบว่าอยู่บนเขาแล้วเวลาเรามองออกไปก้อเจอทะเลเลยคะ ธรรมชาติยังเป็นธรรมชาติอยู่เลยคะ อยากบอกว่าสวยมากมากและก้อสงบน่าเที่ยวมากคะ...แกนะยังบอกว่าเราน่าจะมีสักหลังเนอะเอาไว้ฮอลิเดย์ว่างั้น ขายบ้านที่อุดรก้อยังไม่ได้ครื่งของบ้านเลย..อิอิอิ...

จอยก้อไปกรุงเทพมาคะแต่พักแถวเพลินจิตนะคะ เพราะว่าใกล้ออฟฟิศเพื่อนที่คุณชายชอบไปนั่งดิ้งนะคะ..แต่ว่าแพงหูฉี่คะ จอยหล่ะเสียดายกะตังค์....เดี๋ยวถ้าแกมาอีกรอบจะลองไปนอนเล่นสักคืนสองคืนคะ...แล้วต้องบอกหรือเปล่าคะว่ารู้จักกะพี่ลูกจันทร์คะ..

แหมขายดิบขายดีเนอะร้านข้าวนะ อย่างนี้หล่ะคะธุรกิจร้อยล้านของแท้นะคะ..ยังไงก้อขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะคะ..

ขอถามข้อนะคะ ทำไมแม่หงส์สวยกว่าลูกหงษ์คะ...

และก้อเอารูปทะเลมาฝากคะ..โชคดีมีความสุขนะคะ...