News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ชมนกชมไม้

Previous topic - Next topic

enjoy

แบบว่าสวยนะคะ แลดูโรแมนติกจัง ชอบม๊าก มาก คะ..

จอยก้อได้แต่รอและรอคะ  บอกแฟนให้โทรไปถามที่ ตม. บอกเราแต่ว่าใจเย็น ๆ นะ เดี๋ยวเขาก้อทำงานตามขั้นตอนมันหล่ะ ค้าขั้นตอนก้อขั้นตอน..ถ้าแฟนไม่โทรจอยกะจะโทรเองเลยคะ คงน่าจะฟังกันรู้่เรื่องเนอะ...ไทย กะ ด๊อยซ์ เลยคะ..ฮิ ฮิ ฮิ..

รักษาสุขภาพนะคะ..

Lookjan

สวัสดีจ้ะทุกคน :) น้องจอยท่าทางจะไปเที่ยวตรุษจีนอยู่หรือเปล่าเอ่ย ::)

อย่าลืมว่าเดือนนี้เป็นเดือนแห่งความรัก ทําอะไรให้กับคนที่เรารักกันหรือยังจ้ะ
อยากบอกว่าทําอะไรก็ทํากันไปแต่อย่าลืมคนข้างๆเรานะจ้ะ ทําอะไรก็ได้ให้เค้ารู้ว่ารักเรายังอยู่เหมือนเดิมก็พอ

วันนี้มาแบบโรแมนติกอากาศดีคนก็เลยพลอยอารมร์ดีไปด้วย ได้เห็นแสงแดดมาสองวันแล้วรู้สึกสดชื่นมากๆเลยจ้ะ
อากาศก็อุ่นขึ้นมานิดหน่อยด้วย

มีความสุขในเดือนแห่งความรักนะจ้ะทุกคน

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ และสมาชิกทุกท่าน

จอยตาไม่ตี๋พอหรอกคะ ไม่มีสายเจ้า สายจีนกะเขาหรอกคะ..

เรื่องเดือนแห่งความรัก เราก้อให้กันตลอดคะ อิ อิ อิ แต่ก้อจะมีอะไรเล็ก ๆ น้อย ให้คุณแม่กะคุณพ่ออยู่หรอกคะ ร่วมถึงที่รักด้วยคะ

แล้วคุณพี่ลูกจันทร์มีอะไรเซอร์ไพล์กะที่รักบ้างหนอ แมะๆๆๆ อย่าบอกนะว่าหลังวาเลนไทม์นะได้น้องมาเพิ่มอีกคนหนึ่งนะ..ฮิ ฮิ ฮิ..

ยังไงก้อขอให้มีความสุขกันทุกท่านนะคะ...

โชคดีมีความสุขนะคะ...

Lookjan

จ้าน้องจอย :) พี่คงจะไม่ไหวแล้วล่ะจ้ะ สองคนก็พอแล้วว่าแต่คนอื่นเค้า ตัวเองเมื่อไรจะมีกับเค้าล่ะจ้ะ
อย่ารอนานนะ บอกคุณชายรีบๆหน่อยเดี่ยวไม่ทันเค้านะจ้ะ ;)

ที่สวิสอากาศดีมากจ้ะวันนี้ไปขึ้นเขากันมา ชมนกชมไม้อากาศก็สดชื่นไม่หนาวมากกําลังอุ่นๆ
พี่ว่าจะไปซูลิคกันด้วยแต่ว่าอากาศดีๆแบบนี้ต้องขึ้นเขาเลยพากันไปขึ้นเขาแทน
(ว่าจะแวะไปดื่มกาแฟที่โฮเทลของคุณชายด้วย  ::) เอาใว้วันหน้าแล้วกัน)

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ และสมาชิกทุกท่าน

สวยม๊าก มากค่ะพี่ลูกจันทร์ แบบว่าได้บรรยากาศมากเลยคะ น่านอนมากกกกกก...

เรื่องไอ้ตัวเล็ก ถ้าอยากจะมาเกิดก้อมาเถอะคะ แต่ถ้าไม่อยากมาก้อไม่เป็นไร น้องก้อคงได้แต่เสียใจเท่านั้นเอ๊งงงงงงงงงงงงงง...

ไปเถอะคะซูริคนะคะ สวยนะคะ จอยยังอยากจะไปเลยแต่ยังไม่มีโอกาสกะเขาบ้าง  พาเด็ก ๆ ไปเที่ยวได้ จอยบอกกะคุณชายไว้แล้วคะ ว่าพี่ลูกจันทร์จะพาเด็กเล็ก ๆ กะเด็กใหญ่ ๆ ไปเที่ยวนะคะ แกก้อเคยเห็นรูปพี่กะเด็ก ๆ แล้วคะ (ไม่รู้ว่าจะจำได้หรือเปล่านะคะ) คนแก่นะคะ..อิ อิ อิ..

เดียวอีกวันสองวันจอยกะว่าจะไปฟังเทศที่วัดป่าบ้านตาดสักหน่อย พอดีหลวงตามหาบัว แกมรณภาพนะคะ จะไปฟังเทศนาสักหน่อย ...

จอยจ้า..

Lookjan

ดีจ้าน้องจอย  :) ฟังเทศเผื่อพี่บ้างนะ พี่นานมากเลยไม่ได้เข้าวัด บ้านอยู่ไกลวัดด้วยน่ะจ้ะ
อยากบอกว่าตอนนี้ที่สวิสอากาศดีมากๆเลยจ้ะ เอาเด็กๆไปส่งโรงเรียนเส็รจแล้วก็ไปเดินเล่นมา
แสงแดดอุ่นๆ ช้อบ ชอบ จ้า :D

spa

สวัสดีจ้ะคุณลูกจันทร์และคุณจอยและทุกๆท่าน
ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวันขอตามมารบกวนคุณๆให้รำคาญใจเล่นลูกสาวคุณลูกจันทร์น่ารักจังคุณจอยก็กำลังจะมาที่สวิสยินดีด้วยนะคะ
บอกข่าวหน่อยว่าลูกสาวเข้าKanton Schule ได้แล้วได้เกรดที่4.9 ลุ้นกันตัวโก่งโล่งอกจะได้ไม่ต้องหาที่เรียนให้เค้าอายุอานามก็เข้า 15 ขวบปีแล้วทำให้รู้สืกว่าตัวเรามันแก่ลงทุกวันเฮ้อสังขาร
คุณลูกจันทร์เอารูปวันที่อากาศสดใสมาลงอีกนะจะได้ช่วยให้มีอารมณ์สุนทรีบ้างอากาศที่นี่ชอบหลอกลวงให้ตายใจไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่พอเห็นแดดดีหน่อยลืมตัวออกข้างนอกดันหนาวเย็นซะงั้นอยู่ในบ้านก็อึดอัดทำตัวไม่ถูก
โชคดีทุกคนนะคะ
สปาร์

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ คุณสปาและสมาชิกทุกท่าน

พี่ลูกจันทร์บ้านอยู่ไกลวัดไม่เป็นไรหรอกคะ ธรรมะอยู่ที่ใจเราเนี่ยหล่ะคะ คิดดี ทำดี คะ....ใช่แล้วคะพี่ลุกจันทร์เอารูปมาลงเยอะๆ เลยคะ ได้บรรยากาศดีมากคะ..ชุ่มชื้นหัวใจดีคะ..

คุณแม่สปา ยินดีกะลูกสาวด้วยนะคะ แหม่คุณแม่ลุ้นตัวโก่งเลยหรอคะ

Lookjan

สวัสดีจ้ะทุกคน:) มาตามคําขอตอนนี้ที่วิลอากาศก็ไม่ค่อยดีเท่าไร อยู่ในแสงสลัวๆอีกแล้วแต่ก็ไม่แน่นอน
เหมือนอย่างที่คุณสปาร์ว่านั้นแหละค่ะ เรื่องรูปไม่ต้องเกรงใจมีมาให้ชมกันตลอดอยู่แล้วจ้ะ ;D
วันนี้เอาให้เข้ากับบรรยากาศปลายฤดูหนาวใก้ลฤดูใบไม้ผลิกันหน่อย ดอกไม้ดอกแรกของฤดูนี้ก็ออกมาให้เชยชมกันแล้วด้วย

เชิญชมกันตามสบายนะจ้ะ(spring flower) ;)

Lookjan

เอาล่ะจ้ะเอารูปมาลงให้ดูแล้วก็ช่วยแวะไปดูร้านข้าวให้หน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง เพิ่งทําใหม่อีกร้านจ้ะ ;D
แล้วก็อย่าลืมคอมเม้นให้ด้วยนะจ้ะ

http://jasmine.lnwshop.com/home

ขอบคุณจ้า :-* :-* :-*

spa

สวัสดีจ้ะทุกๆท่าน
วันนี้อาการทางจิตไม่ค่อยจะสมประกอบเล่นงิ้วกับลูกๆเด็กวัยรุ่นเล่นด้วยยากมากอารมณ์ขื้นๆลงๆหัวปั่นไปหมดแถมโรงเรียนปิดเทอมเจอหน้ากันตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมงหันซ้ายหันขวาก็เจอหน้าอะไรมันจะกันนักกันหนานี่ขนาดพวกเค้ามีซ้อมว่ายนำ้ตั้งแต่เช้าพักช่วงเที่ยงตอนเย็นซ้อมอีกนะไม่ใช่ว่าไม่ได้ทำอะไรเลยฮอโมนมันคงเล่นงานแม่ก็เลยอาการหนักกว่าบ่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ยังดีที่มีรูปภาพสวยๆของคุณลูกจันทร์ให้ชมแก้เครียดไปได้มากขอบคุณนะคะส่วนคุณจอยโชคดีแล้วไม่มีภาระในเรื่องนี้เล่นเอาหัวปั่นเลยหล่ะค่ะได้แต่ท่องคำว่าอดทนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจนกว่าจะออกจากอกสงสัยตัวข้าคงจรไปอยู่สรวงสวรรค์ก่อนเฮัอออออออ
โชคดีทุกคนค่ะ
สปาร์

enjoy

อาการอย่างนี้คุ้นๆ นะคะ เหมือนจะเจอที่บ้านกะคุณแม่ตลอด เหมือนว่าใกล้รอบเดือนแกทีไร เป็นอาการอย่างนี้แบบทีทุกที ทุกคนในบ้านนะโดนห่างเลขกันทุกคน ไม่รู้ว่าแกบ่นได้บ่นดี ทำอะไรก้อไม่เข้าตากรรมการนะ แบบว่าคนในบ้านต้องคอยห่าง ๆ แกไว้ก่อนนะ..วันนี้น้องชายก้อโดนห่างเลข เข้าใจทั้งน้องและก้อคุณแม่นะ แต่ก้อทำไรไม่ได้....แย่คะ ยังไงก้อท่องคำว่าอดทนไว้นะคะ....สู้ สู้ สู้ นะคะ...

สวยมากคะคุณแม่ลูกจันทร์ ชอบทุกรูปเลยคะ ยังไม่มีเวลาดูหรอกคะ เมื่อวานคุณชายมาแบบไม่ได้ตั้งตัวนะคะ ไม่ได้บอกเราล่วงหน้านะ แบบว่าถึงหน้าประตูบ้านก้อกดอ็อดเรียกนะะคะ...เหมาแท็กซี่มาจากแอร์พอตเลยคะ..ดีนะแท็กซี่ไม่ฆ่าชิงทรัพย์นะ

Lookjan

สวัสดีจ้า คุณสปาร์ และน้องจอย :)

เอ๋... ::) เกิดอะไรขึ้นกันเนี่ยมีแต่คนเข้ามาบ่นๆๆๆๆๆๆยังไงก็ใจเย็นๆกันนะจ้า คิดซะว่ามีคนให้บ่นดีกว่าบ่นคนเดียวนะ
อย่างน้อยก็มีอะไรให้ทํา อยู่เฉยๆชีวิตก็ไม่มีรสชาตินะซิจ้ะ ;)อย่างแม่ลูกจันตอนนี้รสชาติแบบผสมจ้ะ เผ็ด,เค็ม,หวาน
บางทีก็มีเปรี้ยวแบบนํ้าตาไหลก็มีจ้า :'( แต่จะยังไงก็แล้วแต่หน้าที่ก็คือหน้าที่ ทําหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดจ้า :)

อย่าลืมมองออกหน้าต่างดูธรรมชาติสวยๆ อาจจะทําให้อะไรๆดีขึ้นมาบ้างก็ได้ ที่เค้าเรียกว่าธรรมชาติบําบัดน่ะ ;D

และนี้คือธรรมชาติสวยๆจ้า.. ;)

ทําตัวเองให้มีความสุขกับทุกวันนะจ้ะทุกคน :-* :-*

spa

หวัดดีจ้ะทุกท่าน
เลือดจะไปลมจะมาก็อย่างนี้แหละประจวบกับเด็กมันยั่วเลยหลวมตัวไปหน่อยเลี้ยงลูกที่นี่ต้องมีความอดทนเป็นร้อยเท่าเพราะว่าเลี้ยงคนเดียวตอนเล็กๆก็น่ารักน่าชังพอมันโตร้องคำเดียวว่าโอ้ยยยยยยยยยยยยย รู้งี้ไม่มีมันหรอก
ลองทุกอย่างแล้วเล่นโยคะเดินในป่าพอกลับมามีแต่เรื่องปวดหมองทำไงได้เลือกเองนี่หว่าสรุปก็อย่างที่คุณว่าทำหน้าที่ของวันนี้ให้ดีที่สุดดดดดดดดดผลจะเป็นไงช่างหัวเผือกหัวมันเนอะ
สปาร์

enjoy

สวัสดีค่ะพี่ลูกจันทร์ คุณสปาและสมาชิกทุกท่าน

เห็นคุณแม่สปาร์พูดงี้แล้ว จอยก้อเลยไม่อยากจะมีลูกเลยคะ แต่ก้อขอหั้ยคุณแม่สปาร์ใจเย็นนะคะ เหมือนกะที่คุณแม่ลูกจันทร์พูดนั่นหล่ะคะ ถ้าอยากจะบ่นก้อมาบ่นแถวนี้ได้คะ จอยกะคุณแม่ลูกสองจะคอยรับฟังคะ...

เอารูปดอกไม้มาฝาก ฝีมือจากคุณชายท่านคะ..