โรงเรียนการโรงแรมในสวิส

Previous topic - Next topic

KJ

สวัสดีครับ คือเร็วๆนี้คิดจะไปเรียนการโรงแรมที่สวิส ในระดับ Postgraduate จนถึง Master และไม่ทราบว่าโรงเรียนไหนเป็นอย่างไร แต่ได้ดูดูโรงเรียนไว้ดังนี้ครับ
1.École hôtelière de Lausanne
2.Swiss Hotel Management School
3.Glion Institute of Higher Education
4.Hotel Institute Montreux
5.Les Roches International School of Hotel Management
6.Institut Hôtelier "César Ritz"
7.Hotel and Tourism Management Institute

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ว่าแต่ละที่มีจุดเด่นจุดด้อยแตกต่างกันอย่างไรและโอกาสในการได้งานทำหลังจากเรียนจบมีมากน้อยแค่ไหนทั้งงานต่างประเทศและในประเทศ ความน่าเชื่อถือของในแต่ละโรงเรียนเป็นอย่างไร ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ  ;D