จะขอวีซ่าไปสวิต เม.ย.นี้ ใครไปบ้างเอ่ย

Previous topic - Next topic

Nantaree

;Dสวัสดีค่ะ หลังจากหายหน้าไปนาน เพื่อนทุกคนสบายดีกันไหมคะ เรายังไม่ได้แต่งงานเลยอิอิ แฟนอยากให้ไปเรียนรู้ชีวิตที่โน่นอีกหนึ่งรอบ รอบนี้รอบสุดท้าย แล้วแต่งแน่ๆ :D จะไปสวิตเม.ย.นี้ เดือนหน้ามีใครจะขอวีซ่าบ้างคะ คิวยาวไหมคะ ใครจะไปสวิตช่วงเมย.บ้างเอ่ย
คิดถึงทุกๆ คน :-*
Nan

Gigi

ช่วงนี้เห็นคนขอเยอะอยู่นะค่ะ ไงก้ โชคดีค่ะ ไปเเล้วไปอยู่แถวไหน ก็ บอกกันได้นะค่ เผื่อมี มีทติ้ง จะ ได้ มาเจอกัน เพราะ รอ พี่ๆๆ อีก สองคน มารวมตัวที่สวิต

Ying

สวัสดีค่ะ คุณ Nantaree หญิงกำลังจะขอวีซ่าวันจันทร์นี้แล้วค่ะ แล้วก็เดินทางเดือนเมษานี้ด้วย

ยัง งงๆ ว่าตัวเองขอวีซ่าอะไร แฮ่ๆ เพราะว่าเราออกค่าใช้จ่ายเองทั้งหมดยกเว้นแต่ว่าเราไปพักที่บ้านเค้า

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณหญิง โอโฮ้ ขอวันจันทณืนี้แล้วเหรอคะ  nan ยังไม่ได้ทำเตรียมเอกสารอะไรเลย ตั๋วก็ยังไม่ได้จอง อิอิ  ได้เรื่องว่าอย่างไร  บอกกันบ้างนะคะ  เคยไปสวิตมาก่อนไหมคะ ถ้าเคยไปคงรับวีซ่า ไม่น่าเกิน 3 วันทำการ
nan

Ying

Quote from: Nantaree on January 22, 2011, 04:07:49 PM
สวัสดีค่ะ คุณหญิง โอโฮ้ ขอวันจันทณืนี้แล้วเหรอคะ  nan ยังไม่ได้ทำเตรียมเอกสารอะไรเลย ตั๋วก็ยังไม่ได้จอง อิอิ  ได้เรื่องว่าอย่างไร  บอกกันบ้างนะคะ  เคยไปสวิตมาก่อนไหมคะ ถ้าเคยไปคงรับวีซ่า ไม่น่าเกิน 3 วันทำการ
nan
สวัสดีค่ะคุณ nan

หญิงเคยไปแล้วค่ะ สองครั้งเมื่อปี 2009 แต่ว่าตอนนั้นเรียนอยู่ที่ฝรั่งเศสเลยไม่ได้ขอวีซ่าไปที่สวิส แต่รอบนี้ขอเข้าโดยตรงเลย

ได้ผลมาแล้วค่ะ คิดว่าคงแปลว่าผ่านเพราะว่าได้จดหมายให้ส่งไปที่เจ้าบ้านเลย แล้วอีกอย่าง ตอนที่ไปขอนี้ใช้เวลา 1 อาทิตย์ค่ะ ร๔้สึกว่าสถานทูตเพิ่มระยะเวลาให้มันนานขึ้นน่ะค่ะ

ตอนนี้ก็ส่งเอกสารไปให้เจ้าบ้านแล้วตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา วันที่รู้ผลนั่นล่ะค่ะ จองตั๋วไว้แล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อ จองของ STA นะคะถ้าจำไม่ผิด ได้ของ emirates ค่ะและราคาด็ถูกด้วย ประมาณ 28,xxx จำไม่ได้

enjoy

สวัสดีค่ะ คุณหญิง

เร็วดีจังเลยนะคะ ยังไงก้อขอให้โชคดีนะคะ ไม่ทราบว่าไปเมืองอะไรหรอคะ..จอยไป ซูริค คะ..

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ..

โชคดีมีความสุขคะ..

จอยจ้า...

Ying

สวัสดีค่ะคุณจอย ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ

หญิงไปที่ St. Gallen ค่ะ คาดว่าน่าจะเดินทางวันที่ 2 เมษานี้ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

แล้วคุณจอยเดินทางตอนไหนคะ

Gigi

คุณหญิง ไป เมืองไหนค่ะ กิีก  ก็ อยู่ที่ St.Gallen เหมือนกัน แต่ที่เมืองอะไรอ่ะค่ะ กิีก อยู่ Rapperswil เผื่อใกล้กัน

enjoy

สวัสดีค่ะ คุณหญิง

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง หรือว่าได้วีซ่านะ จอยกะว่าจะเดืนทางประมาณต้นเดือนมีนาคะ เพราะว่ารอแฟนมานะคะ แกคงจะเที่ยวไทยก่อนสักเดือนหนึ่งนะคะ แบบว่าขออุดหนุนไทยก่อนนะคะ..

ยังไงขอให้คุณหญิงโชคดีนะคะ..

Ying

สวัสดีค่ะคุณจอย คุณกิก

หญิงไปที่ st. gallen เลยค่ะ อยู่ใกล้ๆ univeristy of st.gallen ค่ะ ก็คงตัวเมืองนะคะ คิกว่างั้น

หญิงก็อยากจะไปให้เร็วกว่านี้แต่ว่าติดเรียนอยู่ค่ะ สอบเสร็จก็วันที่ 1 เมษาพอดี ถ้าจำไม่ผิดนะคะ

ตอนนี้คุณกิกอยู่ที่สวิสแล้วใช่มั้ยคะ

Gigi

[size=18pt]ใช่จ้า แต่กิีก อยู่คันโคนนี้เหมือนกัน จ้า แต่ไกลจาก ตัวเมือง ขั่วดมงครึ่งแนะ กิีก ใกล้ ซูริค มากกว่า อิอิ[/size]

Ying

อ๋อออ เข้าใจแล้วค่า

รอบนี้คงไปได้แค่เดือนเดียวเพราะว่าต้องรีบกลับมาทำเรื่องเรียนต่อน่ะค่ะ อยากอยู่นานๆหน่อย หนีความร้อนประเทศไทย อิอิ

nutrada

สวัสดีค่ะ.....มีคำถามค่ะ  ใบเชิญสามารถส่งทาง e-mail แล้วPrint ได้ไหมค่ะ เนื่องจาก ใบเชิญตัวจริงกำลังส่งมากลัวว่าจะไม่ทันเวลา  แต่ต้องไปยื่นวีซ่าวันอังคารนี้

ณัฐรดา

Gigi

น่าจะได้มั่งค่ะ ไม่แน่ใจนะค่ะ แต่ถ้านัดแล้วก็ ต้องไปอ่ะจีะ ยกเว้น โทรไปยกเลิกเลื่อนวัน ประวัติจะได้ไม่เสีย