News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

แนะนำตัวค่ะ

Previous topic - Next topic

ladawan rauber

สวัสดีค่ะป้าพอล ซื่อเจี๊ยบค่ะพึงเข้ามาครั้งแรกพอดีอยู่คนเดียวมันเงียบเหงาก็เลยอยากหาเพื่อนคุยค่ะอยู่ kanton Aarauเองค่ะ

Thanapa

หวัดดีค่ะ คุณเจี๊ยบ

จิ๋วก็อยู่ Kanton Aarau เหมือนกันค่ะ  อยู่เมือง Othmarsingen ห่างจาก Aarau ประมาณ 12-13 กม.   คุณเจี๊ยบอยู่เมืองไหนค่ะ? มาอยู่ที่สวิสนานหรือยัง? จิ๋วเพิ่งมาอยู่ได้ 3 เดือนค่ะ  เหงาเหมือนกันค่ะ  ยินดีเป็นเพื่อนคุยนะค่ะ

ladawan rauber

สวัสดีค่ะคุณจิ๋ว
ยินดีที่ไดัรู้จักตอนนี้เจี๊ยบอยู่ไม่ไกลจากจิ๋วเจี๊ยบอยู่ dintikon นี้เองตอนนี้ก็อยู่บ้านเฉยๆไม่ได้ทำงานแต่ตอนนี้เจี๊ยบเรียนอยู่รามคำแหงดีกว่าไม่ได้ทำอะไรแล้วจิ่วทำงานหรือเปล่าเห็นบอกพึ่งมาอยู่เจี๊ยบมาอยู่ที่นี้ก็ 3 ปีแล้วแต่ไม่ค่อยมีเพื่อนเพราะไม่ค่อยได้ออกไปไหนไปแต่กับสามีมันก็เหงาเหมื่อนกันยังงัยก็คุยกันได้น่ะจะได้ไม่เหงา

panjaree

สวัสดีค่ะ คุณเจี๊ยบ
             ชื่อกุ้งค่ะ อยู่ Kanton Solothurn แต่จะอยู่ใกล้แถบAarau ไม่ไกลจากวัดไทยเท่าไหร่ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ถ้ายินดี-ไงแอดเอ็มคุยกันได้นะคะ

kitinanta99

ผมเคยพบคนไทยในสวิส(ไปสวิสเมื่อ10กว่าปีที่แล้ว)ก็เป็นสาวรุ่นๆ ทุกคนบอกว่าเหงา แต่ก็ยังมีคนอีกหลายคนต่อมาก็อยู่ในสภาพเช่นนั้น ผมไม่เข้าใจว่ามาอยู่ในสภาพเช่นนั้นทำไม เมืองไทยน่าอยู่กว่าเยอะ อาหารถูกปาก เพื่อนเยอะ ผมชอบมาเที่ยว แต่ถามว่าอยากอยู่มั๊ย ตอบได้เลยว่าไม่เคยแม้แต่จะคิด

kunake

สวัสดีครับ ผมชื่อเอก กำลังจะไปแลกเปลี่ยนที่ FHNW, aarua ประมาณปลายเดือนกุมภา ครับขอแนะนำตัวกับพี่ๆด้วยครับ :)

กิ๊ป

Sawasdee ja all member. :)
My name is Gib, I stay in Worb ( Kanton Bern) about 2 week.
Nice to meet u ja :D
Gib kha.