สอบถามผู้รูู้

Previous topic - Next topic

จีจี้

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน ดิฉันได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ อยากสอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านว่า  ดิฉันแต่งงานได้2ปีและแยกกันอยู่กับสามี หลังจากนั้นได้เจอกับสามีคนใหม่ และได้แต่งงานใหม่ และมีลูกสาวด้วยกัน 1 คน หลังจากนั้นได้แยกกันอยู่กับสามีตั้งแต่ปี 2003 จนถึงปัจจุบันยังไม่ได้หย่าจากกัน ตัวดิฉันทำงานเป็นหมอนวด
   อยากจะทราบว่าถ้าดิฉันจะยื่นขอสัญชาติสวิสจะมีสิทธิ์ไหมคะ  คืออาชีพของดิฉันมันไม่แน่นอน แต่ว่าดิฉันมีลูกสาวและยังไม่ได้หย่าจากแฟนค่ะ  ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความคิดเห็นมานะคะ