อยากพาลูกไปสวิส

Previous topic - Next topic

baby

สวัสดีค่ะคุณป้าpall
วันนี้ก็ยังรอคำปรึกษาจากคุณป้าอยู่ไม่รู้ว่าไปไหนหนอ     ตอนนี้อยากได้คำปรึกษามาก  เพราะหนูกำลัง
เตรียมเอกสารอยู่     ป้าค่ะถ้าทางสวิสไม่ให้ลูกหนูไปเรียนที่สวิสแล้วมีทางอื่นอีกไหมค่ะ  เช่นทำเรื่องขอไปเที่ยวสักสามเดือน
แบบนี้จะได้ไหมค่ะ
แล้วถ้าเด็กถือพาสสวิสเขาจะได้สิทธิอะไรบ้างค่ะ    ตอนนี้เด็กจะเปิดเทอมแล้วค่ะ หนูก็เลยจะทำเรื่องลาครูสัก1เดือนเพื่อที่จะไปสวิส
แฟนที่เสียไม่มีมรดกอะไรเลยสักบาท  ตอนนี้อยู่ได้ด้วยเงินเดือนแม่หม้าย
เหนื่อยมากและท้อมากเพราะตอนนี้ดิ้นรนทำเรื่องทุกอย่างเพื่อลูกอยากไห้ลูกมีอนาคตที่ดีอยากไห้ลูกไปเรียนที่สวิสแต่กลับถูกปฏิเสฐ
ส่งเรื่องไปที่สวิสตั้งแต่ปีที่แล้วเพิ่งได้คำตอบมาเมื่อวานนี้เอง เศ้รามากอยากจะตายน้อยใจว่าเป็นเพราะว่าหนูจนเป็นแม่หม้ายลูก2ที่ไม่มีค่าผิดไหมที่
ฉันอยากไห้ลูกมีอณาคตที่สวิสเซอร์แลนด์ คนที่อยู่ทางสวิสไม่มีคนจนเลยหรือค่ะ แล้วลูกหนูมีสวิสพาสปอรทเอาไว้บูชาใช่ไหมค่ะ
ตอนนี้ท้อมากอยากไห้มีheroมาช่วยออกความเห็นหน่อยน่ะค่ะ

nidnid

สวัสดีคะ คุณเบบี๋

เห็นใจคุณนะคะ  ไม่ทราบว่าไม่มีญาติทางสวิตฯ เลยหรือคะ คือญาติทางสามี

อย่าเพิ่งท้อหรือหมดหวัง เพราะว่ายังไงลูกคุณก็คนสวิตฯ

ปัญหาและอุปสรรคมีไว้ให้เราเรียนรู้และข้ามผ่าน เพื่อที่เราจะได้เข้มแข็งในวันข้างหน้า