ยื่นวีซ่าเยี่ยมแฟน

Previous topic - Next topic

sirintron

วันนี้ปูไปยื่นวีซ่าเยี่ยมแฟนมา แฟนเคยเชิญมาแล้ว 2 ครั้งนี่เป็นครั้งที่ 3 แต่ก่อนหน้านี้มีญาติที่อยู่ที่สวิสเคยเชิญไป 4 ครั้งค่ะ
แล้ววันนี้ไปยื่นเอกสารปกติ แต่ที่ไม่ปกติเพราะพนักงานช่อง 3 ค่ะ รับเอกสารเราไปเรียบร้อยตรวจดูสักพัก แล้วเรียกชื่อ ตอนแรก
ก็นึกว่าจะสัมภาษณ์ แต่ผิดคาด ไม่ถามเลยสักคำเดียว ได้แต่ยื่น ใบนัดฟังผล แต่ที่ใบรับไม่เหมือนทุกครั้งท่ผ่านมา  ในกรอบวันที่มารับผล
ทุกครั้งที่รับจะเขียนว่า มารับฟังคำตัดสิน.... แต่ครั้งนี้เขียนว่า PERSONAL INTERVIEW แล้วก็ขีดทับ นั่นหมายความว่าไม่มีการสัมภาษณ์  พอมีใครจะทราบไหมค่ะว่า ทำไม  แล้วจะมีแนวโน้มว่า วีซ่าจะผ่านหรือเปล่า  แต่ทุกครั้งที่ยื่น 6 ครั้งที่ผ่านมาไม่เคยมีปัญหา
ค่ะ ครั้งเดียวผ่านตลอด...

nutrada

สวัสดีคุณศิริธร ค่ะ

จากทีที่แชร์มา ไปมาหลายรอบแล้วไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคะ   เพราะว่าในเคศนี้มีพี่คนหนึ่งเพิ่งยื่นครั้งแรกและไม่มีการสัมภาษณ์และวีซ่าพี่ก็ผ่าน......