ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับการจดทะเบียน

Previous topic - Next topic

noopraew

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับการจดทะเบียนกับชาวสวิตค่ะรบกวนพี่ๆๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ทุกคนช่วยตอบที่ว่าจะต้องทำยังไงบ้างค่ะ คือว่าตัวของดิฉันจะจดทะเบียนสมรสกับชาวสวิตเดือนมิถุนายนนี้ค่ะแต่ว่ายังไม่ย้ายไปอยู่กะแฟนนะค่ะกะว่าจะจดทะเบียนก่อนแล้วตัวดิฉันจะตามไปอยู่ปี2554ค่ะแต่ไม่รู้ว่าจะต้องทำอะไรบ้างและต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างที่จะต้องใช้ในการไปยื่นจดทะเบียนสมรสรบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ทุกตนนะค่ะ