BAERLAUCH หรือ ต้นกระเทียมที่คนไทยชอบเรียก

Previous topic - Next topic

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

พอดีเมื่อสองสามวันก่อนได้ออกไปเดินเล่นลำธารแถวบ้าน ได้เห็นต้นBAERLAUCH เริ่มออกมา เลยทำให้นึกถึงเรื่องนี้ที่ป้าเพลาเคยเขียนไว้ ลองเข้าไปอ่านดู
**BAERLAUCH**

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0083 ห้อง stories_life (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ขอบใจมากจ๊ะนิดที่นำมาลงให้อ่านใหม่

nongdream

หวัดดีป้าและเพื่อนในบ้านและพี่นิด (แม่ลูกหมูสามตัว) พี่ๆ น้องดรีมมีปัญหาจะถาม หนูและแฟนกำลังจะแต่งงาน แต่แฟนหนูบอกว่าหนูจ่ายเงินให้เขา เมื่อเราอยู่ดัวยกัน หนูไม่แน่ใจว่าเขารักเราหรือเปล่า หนูว่าเขาทำงานเขามีเงินพอสมควร แต่เขาบอกว่า แฟนเก่าจ่ายให้เก่าทุกเดือนสำหรับลูก หนูไม่แน่ใจผู้ชายจ่ายให้ผู้หญิงด้วยหรือคะในต่างชาติ
 ขอบคุณคะทุกคนที่แนะนำ

pall

สวัสดีค่ะคุณnongdream
 ป้าขออนุญาตินำคำถามของคุณไปลงห้องนั่งเล่นนะคะ
 เพราะคิดว่าคงไม่มีคนเข้ามาอ่านหรือเข้ามาช่วยตอบ
 ให้คำแนะนำที่ทู้นี้ค่ะ
 คิดว่าเดี๋ยวคงมีคนเข้ามาช่วยตอบให้คำแนะนำที่ห้องนั่งเล่น
 ขอบคุณมากค่ะ