มีของเล่นเด็กเยอะมากค่ะ เอาไปให้ที่ไหนได้บ้างคะป้าพอล

Previous topic - Next topic

naddyswiss

ป้าพอลคะ คือหนูมีของเล่นของลูก เยอะเกินความจำเป็น เยอะจนมันจะสุมหัวหนูตายแว๊ว ทีนี้มันเล่นกันก้อเกลื่อนบ้าน หนูเก็บไม่หวาดไม่ไหว หนูก้อเลยเอาของเล่นไปไว้ที่ห้องเก็บของใต้บ้านหนู จากนั้นลูกๆหนูก้อรวมตัวกันไปเล่นข้างล่าง หนูก้อดีใจเพราะไม่ต้องเก็บของเล่นบนบ้าน สรุปมันก้อไปเล่นใต้ถุนบ้านเกลื่อนอีก จนแม่สามีหนูเค้าก้อเริ่มปวดหัวไปด้วย เพราะแกชอบความเป็นระเบียบ

ตรานี้หนูอยากเอาไปบริจาคให้ที่ใดที่หนึ่ง ซึ่งหนูก้อไม่รู้ว่าจะเอาไปให้ที่ไหนดีค่ะ เพราะมันเยอะมากๆ จะเอากลับไทยก้อขี้เกียจแบกไป ป้าพอลพอรู้จักที่รับบริจาคของเล่นเด็กบ้างหรือป่าวคะ รบกวนแนะนำที หนูก้อรำคาญเต็มทนค่ะ ข้าวของรกเต็มบ้านเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

som

สวัสดีค่ะ คุณโหน่ง

ขอเข้ามาตอบด้วยคน  คุณก็เอาไปให้โรงเรียนอนุบาลที่อยู่แถวบ้านซิค่ะ เพราะดิฉันก็ทำแบบนั้น ขนาดโรงเรียนของลูกคนโตเขายังมีจดหมายมาเลยว่าถ้าของเล่นไม่ได้ใช้แล้วให้เอาไปบริจาคได้ที่โรงเรียนค่ะ  หรือไม่ก็ให้เด็กที่เขายังเล็กกว่าลูกเรา ไปเล่น ค่ะ ถามเขาก่อนนะค่ะ ว่ารังเกลียดของมือสองหรือเปล่า  เพราะเด็กเขาจะเล่นของเล่นตามอายุค่ะ  นี่ก็ใกล้จะปีใหม่แล้ว  เดี๋ยวเด็กๆ  ก็ได้ของเล่นใหม่ๆ อีก  ;D ;D  ได้บุญดีค่ะ  ดีกว่าเอาไปทิ้ง  ;D

ถ้าไม่มีที่บริจาค ขับรถมาบริจาคโรงเรียนใกล้บ้านดิฉันก็ได้นะค่ะ  ;) ;) ยินดีพาไปค่ะ  ที่บ้านลูกสองของเล่นเยอะมากเหมือนกัน โชคดีมีคนข้างบ้านอยากได้เลยให้เขาไปค่ะ เพราะเขามีลูกเล็ก   ;) ;) 

the sun

สวัสีดค่ะ คุณ โหน่ง ป้าพอล
   ตะวันไม่ได้ทักคุณโหน่งทางเอ็มมานานแล้ว ต้องขอโทษด้วยนะคะ สบายดีนะคะ ของเล่นง่ะ ขนมาให้ตะวันม๊ะ ...แต่ลูกตะวันเล่นยังไม่ได้นะคะ ตะวันก้อพูดไปงั้นแหล่ะ ตะวันไม่รังเกียจของมือสองนะ เพราะบางสิ่งของเด็ก เสื้อผ้าก้อมีบ้าง ที่เขาบริจาคมา เพราะเด็กโตเร็วมากๆ ตะวันได้แพ็คเสื้อผ้าลูก ที่เก่าและใหม่กลับไทยให้พี่สะใภ้กำลังคลอดลูกเดือนธันวานี้  อย่างคุณ som ว่าเลย ดีเหมือนกันเอาไปให้ที่ รร. อนุบาล ใกล้บ้าน หรือตามที่รับเลี้ยงเด็ก ถ้าตะวันอยู่ใกล้ๆ บ้านคุณโหน่งคงไปแวะเลือกเอาอยู่บ้าง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขออนุโนทนาบุญกับคุณโหน่งด้วยนะคะ ให้ได้บุญเยอะๆ

calamalvanvan

Quote from: naddyswiss on November 08, 2009, 08:54:19 PM
ป้าพอลคะ คือหนูมีของเล่นของลูก เยอะเกินความจำเป็น เยอะจนมันจะสุมหัวหนูตายแว๊ว ทีนี้มันเล่นกันก้อเกลื่อนบ้าน หนูเก็บไม่หวาดไม่ไหว หนูก้อเลยเอาของเล่นไปไว้ที่ห้องเก็บของใต้บ้านหนู จากนั้นลูกๆหนูก้อรวมตัวกันไปเล่นข้างล่าง หนูก้อดีใจเพราะไม่ต้องเก็บของเล่นบนบ้าน สรุปมันก้อไปเล่นใต้ถุนบ้านเกลื่อนอีก จนแม่สามีหนูเค้าก้อเริ่มปวดหัวไปด้วย เพราะแกชอบความเป็นระเบียบ

ตรานี้หนูอยากเอาไปบริจาคให้ที่ใดที่หนึ่ง ซึ่งหนูก้อไม่รู้ว่าจะเอาไปให้ที่ไหนดีค่ะ เพราะมันเยอะมากๆ จะเอากลับไทยก้อขี้เกียจแบกไป ป้าพอลพอรู้จักที่รับบริจาคของเล่นเด็กบ้างหรือป่าวคะ รบกวนแนะนำที หนูก้อรำคาญเต็มทนค่ะ ข้าวของรกเต็มบ้านเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

น่าสนใจมากๆเลย