ซื้อรถยนต์

Previous topic - Next topic

kanidcha

สวัสดีค่ะป้า
รบกวนถามป้าเรื่องการซื้อรถยนต์ค่ะ ที่นี่เขาซื้อขายเหมือนเมืองไทยหรือเปล่าค่ะ ต้องมีเงินดาวน์ หรืออย่างไร หนูยังไม่มีใบขับขี่ แต่ขับรถเป็น ถ้าจะซื้อรถใหม่ต้องทำอย่างไร และรถมือสองต้องทำอย่างไรคะ รบกวนตอบด้วยนะคะ
ขอบพระคุณค่ะ

nidnid

สวัสดีคะ คุณกนิชา (ไม่รู้ถูกปล่าว)

ห่างหายไปนาน  สบายดีนะคะ 

ก่อนอื่นคุณต้องทำใบขับขี่ของสวิตฯ ก่อนคะ

การซื้อรถมือสอง สามารถผ่อนได้คะ  โดยไม่ต้องมีเงินดาวน์

ส่วนรถใหม่ต้องวางเงินดาวน์ก่อน ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับราคารถคะ และสามารถผ่อนรายเดือนได้เช่นกัน

โชคดีนะคะ

kanidcha

สวัสดี
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ อันที่จริงก็ไม่เคยมีในความคิดเลยค่ะว่าจะซื้อรถ อันเนื่องมาจากต้องไปส่ง - รับ ลูก ไปโน่นไปนี่ แล้วก็เจอฝนตก มืดค่ำด้วยสงสารลูก ก็เลยต้องมีความคิดนี้ขึ้นมาอีกครั้ง ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ
คณิตฌาณ์

TUaZaWW