เงินสำหรับลูกเลี้ยง

Previous topic - Next topic

rungsay

รบกวนสอบถามป้า pall และผู้รู้ค่ะ
1.รุ้งแต่งงานกับสามีชาวสวิสตั้งแต่  เม.ย. 52 และรุ้งมีลูกติด 2 คน อายุ 6 ปี และ 10 ปี สามีเสียชีวิตแล้ว ไม่ทราบว่าจะขอเงินเลี้ยงดูได้หรือไม่
รุ้งทำงานอยู่ที่ไทย สามีอยู่สวิสและส่งเงินมาให้ทุกเดือน ตอนนี้กำลังทำเรื่องเพิ่มชื่อในทะเบียนบ้านของสามีและจะเดินทางไปสวิสปีหน้า (ไปเที่ยวค่ะ)
2.ต้องทำอย่างไรบ้างสำหรับการขอวีซ่า และวีซ่าสำหรับลูกเรา 2 คนด้วยค่ะ
                                                  ขอบคุณมากค่ะ