รับเงินคืน 20 ฟรังค์

Previous topic - Next topic

ตุ้ม

แค่หนื่งในสามของนักปั่นจักยานทั้งหลายที่สวมหมวกกันน๊อคบนท้องถนน SUVA เห็นว่าตัวเลขไม่พอเพียงในการป้องกันอุบัติเหตุบนท้องถนน เลยลุ้นให้มีการคืนเงินจำนวน 20 ฟรังค์ให้แก่ผู้ที่ซื้อหมวกกันน๊อคภายในระหว่างวันที่ 1 เมษายนถึง 15 พฤาภาคมนี้ ดูรายละเอียดได้ที่ www.casque.ch

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0067 ห้อง stories_life (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค้ะคุณตุ้ม
 เข้าไปอ่านแล้วค่ะขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูล
 พูดถึงหมวกกันน๊อค..ไม่เคยได้ซื้อเลย..
 ไปหาดูมีแต่ราคาแพงมากแต่ถ้าพูดถึงความปลอดภัยไม่น่ามองข้ามเลย
 ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ขอบคุณค่ะป้าตุ้มสำหรับข่าวสาร แต่นิดข้องใจว่า จะช่วยอะไรได้มากหรือป่าวกับการให้มีการคืนเงินจำนวน 20 ฟรังค์ให้แก่ผู้ที่ซื้อหมวกกันน๊อค เพราะบางคนถึงมัหมวกก็ไม่ใส่ ซื้อมาประดับไว้ที่ข้างฝาหรือห้องเก็บของ

เกตุ

ขอบคุณค่ะป้าตุ้ม แต่เกตุไม่มีหมวกกันน็อคเลย มีแต่น้องเปิดประทุนอยู่ห้องเก็บของเข้ากรุไปนานล่ะ

น้ำท่วมปาก

แล้วหมวกกันน็อคมอเตอร์ไซค์ได้คืนไหมค่ะป้าตุ้ม  รอลุ้นค่ะ.......แต่แหมงานนี้ใส่ตลอดค่ะ  เงินรับคืนไม่คุ้มค่าปรับของเราแน่ๆเลย ฮือฮือ

พููดถึงหมวกกันน็อคแล้วร้าวรานใจค่ะ  ความที่เราเป็นคนไทยไม่มีความสันทัดในเรื่องนี้เลย  ชอบซิ่งเติปกับแัฟน  หมวกใบแรกเสียดายมากๆค่ะ แฟนพาไปซื้อก็พากันลอง  *เราก็แหมแบบไหนมันพอดีน๊ะ  ความ..ง...ก็เอาซ๊ะพอดีแป๊ะ  ใช้ได้ไม่เท่าไหร่ต้องซื้อใหม่เพราะแน่นเกิน  เรานั่งมอเตอร์ไซด์เป็นชม.ทนไม่ไหวค่ะ  ตอนแรกว่าจะทนเพราะเสียดายสตางค์ป้าตุ้มและเพื่อนก็คงทราบหมวกกันน็อคที่นี่  แค่ราคาก็น็อคคนใส่อยุ่แล้ว  ฮือ ฮือ ใบใหม่แทบจะเช็ดเป็นขัดเครื่องเพชรแบบป้าเพาชอบขัดน่ะค่ะ  ราคาแค่ฮือ ฮือ 650 ฟรังค่ะ  เจ็บใจมาก  แต่ถ้าไม่ซื้ออาแป๊ะที่บ้านไม่ให้นั่งรถด้วยค่ะ.....มันขุ่

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ  งานนี้ขอตอบว่าไม่รู้ค่ะได้แต่นำข้อความที่อ่านพบในหนังสือพิมพ์มากระจายต่อ เพราะไม่ใช่สาวบ้านแต้ค่ะปั่นจักรยานไม่เป็น  แมงกะไซก็ไม่เคยนั่ง  ได้แต่แอบชื่นชมเวลาเห็นสาวๆใส่เสื้อหนังห้อยท้ายแมงกะไซ