ตำรวจสายตรวจเจนีวาใช้สเก๊ต

Previous topic - Next topic

ตุ้ม

ในผู้เข้าร่วมงาน Monday Night Skate จำนวนพันๆที่จะมีขึ้นในวันที่ 19 เดือนพฤษภานี้ จะมีตำรวจสายตรวจของเจนีวากลุ่มละ 6 ถึง 8 คนใช้สเก๊ตเป็นระยะทางประมาณ 17 ก.ม.เข้าร่วมดัวย

การใช้สายตรวจบนสเก๊ตนี้ทางเจนีวาได้เลียนแบบมาจากสายตรวจเมืองซูริคซื่งเริ่มมาเมื่อ 5 ปีที่แล้ว ตำรวจทางเจนีวาจะฝึกและเริ่มออกตรวจสถาณที่ก่อนหน้างานหนึ่งอาทิตย์  เครื่องแบบชุดสายตรวจนี้ประกอบดัวยชุดสายตรวจตามปกติแต่เพิ่มหมวกกันน๊อค เบาะหุ้มป้องกันเข่าและข้อศอกดัวย คงกลัวจะจับกบบนถนนเหมือนกันอิ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0060 ห้อง stories_life (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยค่ะเกี่ยวกับข่าวนี้
 น่าสนใจมากจริงๆขอบคุณอีกครั้งค่ะสำหรับข่าว

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ท่าทางจะสนุกน่าดูละทีนี่คุณสายตรวจ  
 เสียดายไม่มีรูปเครื่องแบบที่แปลกตาไปให้ชม

เกตุ

อยากเห็นจังค่ะป้าตุ้ม เกตุยังไม่เคยเห็นที่ซูริคเลย

ตุ้ม

สวัสดีทุกๆคนค่ะ  เสียดายมากค่ะนิดที่ป้าไม่มีปัญญาเอารูปมาลงได้เพราะเอาจากนสพไปสแกนแล้วไม่มีปัญญาเอามาลงค่ะ