ถามใหม่อีกทีกับการเรียน assistant nurse

Previous topic - Next topic

NA-SP

หวัดดีค่ะป้าพอล
นาแวะเข้ามาถามป้าพอลให้กระจ่างอีกครั้งนึง กับขั้นตอนการเรียน nurse หรือ assistant nurse.
วันก่อนเห็นป้าพอลส่งมาให้ในเวปแว๊ปๆ แต่เปิดหาไม่เจอ อยู่ห้องใหน ของใคร นาจำไม่ได้ค่ะ
นาอยากทราบอีกครั้งค่ะ เกี่ยวกับรายละเอียด เรียนแต่ละขั้น และเงินเดือนค่ะ
แล้วที่สำคัญถ้าเราเรียนจบ เขาการันตีให้เราหรือเปล่าคะ ว่ามีงานทำชัวร์
เพราะนาสนใจค่ะ เอาแค่ assistant nurse ก็พอ (ถ้าเป็นไปได้น่ะค่ะ)
ตอนนี้จะเร่งเรียนภาษา เทอมหน้าจะลงเรียนภาษาทุกวันค่ะ (ให้เก่งภาษาก่อนค่ะ)แล้วขั้นอื่นค่อยว่ากัน

รักษาสุขภาพนะคะ(อย่าลืมกินมังสะมากๆนะคะ มังสะกลิ้งน่ะ ฮ่าๆๆ)
ขอบคุณป้าพอลอีกครั้งค่ะ