เรียนภาษาไทยฟรี สำหรับ เด็กครับ

Previous topic - Next topic

kritsada171

nidnid

คุณกฤษคะ คือแพนไม่มีลูก ส่งสามีไปเรียนได้ไหมคะ ;D

Tammy Tomtam

พี่กฤษค่ะ หนูยังไม่มีลูกเหมือนกันค่ะ ส่งคุณพ่อทูนหัวไปเรียนแทนได้ไหมค่ะ นี่น่าจะมีการสอนภาษาไทยสำหรับบรรด่สามีที่แต่งงานกับหญิงไทยนะแบบราคาเป็นกันเองนะคะหรือว่ายังไงเราจัดตั้งกันดีไหมค่ะ เอาแบบว่าสนุกๆนะคะ

kritsada171

Quote from: Tammy Tomtam on July 06, 2009, 03:59:12 PM
พี่กฤษค่ะ หนูยังไม่มีลูกเหมือนกันค่ะ ส่งคุณพ่อทูนหัวไปเรียนแทนได้ไหมค่ะ นี่น่าจะมีการสอนภาษาไทยสำหรับบรรด่สามีที่แต่งงานกับหญิงไทยนะแบบราคาเป็นกันเองนะคะหรือว่ายังไงเราจัดตั้งกันดีไหมค่ะ เอาแบบว่าสนุกๆนะคะ
:D

คอร์สสอนภาษาไทย หั้ย สำหรับ บรรด่สามีที่แต่งงานกับหญิงไทย ก็ มี น่ะครับ...ไม่ ม่ะฟรี อ่ะ

naddyswiss

เข้ามาเชียร์ด้วยคนค่ะ เป็นกิจกรรมที่ดีมีประโยชน์มากค่ะ

kritsada171

ใบสมัคร ครับ...
อยากทราบ รายละเอียดเพิ่มเติม...โทรสอบถามได้..

กฤษ แนบใบสมคัรมาหั้ยด้วย...เผื่อ คุณแม่ ของคุณ หนูๆ..ท่านใด สนใจ
โหลดได้ที่นี้ครับ

http://www.thaiexpert.ch/downloads/1klasse1semeterthaikinderanmeldung090622.pdf

kun_k

สวัสดีค่ะ เข้ามาขอบคุณคุณกฤษเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ มีประโยชน์มาก ๆ เลยค่ะสำหรับเด็กไทยที่อยู่ที่นี่ ดิฉันก็พาลูกชายมาอยู่ด้วยเหมือนกันค่ะ อยากจะให้เขาเรียนภาษาไทยเหมือนกัน เพราะเรื่องพูดเขาพูดได้อยู่แล้วเพราะแม่เป็นคนไทยแต่ว่าเขาจะอ่านกับเขียนภาษาำไทยไม่ได้แน่นอนค่ะ ถ้าเขาำไม่ได้เรียน น่าสนใจมากค่ะ ว่าแต่ว่าเขามีเฉพาะที่ Bern เหรอคะ ที่ Zurich มีรึเปล่าเอ่ย พอดีดิฉันอยู่ใกล้ ๆ ซูริคค่ะ และในรายละเอียดบอกว่า รับสมัครนักเรียนป. 1ไม่ทราบว่าสำหรับเด็กเล็กมีไหมคะ คือตอนนี้ลูกชายดิฉันอายุ 5 ขวบเองค่ะ หรือว่าต้องรอให้เขาอายุครบเจ็ดปีก่อนถึงจะเรียนได้  ยังไงช่วยรบกวนคุณกฤษหรือผู้รู้ข้อมูลตอบให้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะคะทุกคน

Jaaou

สวัสดีครับผมชื่อจ๊ะอู้นะครับ คือ ตอนนี้อยู่ที่ไทยครับเป็นเรื่องที่น่าสนับสนุนมากครับ ขอให้มีโครงการดี ๆ แบบนี้อีกนะครับ

kritsada171

Quote from: kun_k on July 14, 2009, 02:05:59 AM
สวัสดีค่ะ เข้ามาขอบคุณคุณกฤษเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ มีประโยชน์มาก ๆ เลยค่ะสำหรับเด็กไทยที่อยู่ที่นี่ ดิฉันก็พาลูกชายมาอยู่ด้วยเหมือนกันค่ะ อยากจะให้เขาเรียนภาษาไทยเหมือนกัน เพราะเรื่องพูดเขาพูดได้อยู่แล้วเพราะแม่เป็นคนไทยแต่ว่าเขาจะอ่านกับเขียนภาษาำไทยไม่ได้แน่นอนค่ะ ถ้าเขาำไม่ได้เรียน น่าสนใจมากค่ะ ว่าแต่ว่าเขามีเฉพาะที่ Bern เหรอคะ ที่ Zurich มีรึเปล่าเอ่ย พอดีดิฉันอยู่ใกล้ ๆ ซูริคค่ะ และในรายละเอียดบอกว่า รับสมัครนักเรียนป. 1ไม่ทราบว่าสำหรับเด็กเล็กมีไหมคะ คือตอนนี้ลูกชายดิฉันอายุ 5 ขวบเองค่ะ หรือว่าต้องรอให้เขาอายุครบเจ็ดปีก่อนถึงจะเรียนได้  ยังไงช่วยรบกวนคุณกฤษหรือผู้รู้ข้อมูลตอบให้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะคะทุกคน

สวัสดีครับ คุณ K
น่าเสียดายจังเลยครับ ที่ Thai Expert มีเฉพาะที่ Bern.....
สว่นรายละเอียดเพิ่ม เติม..โทรสอบถามได้ที่ อ.สมคิด 079-339 34 79
หรือ อ.อรวรรณ 079- 765 09 15  น่ะครับ...

ดูแลสุขภาพด้วยน่ะครับ...อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย

กฤษ ครับ

Lookjan

สวัสดีค่ะ เพิ่งจะมาเห็นกระทู้นี้น่าสนใจมากๆเลย ลูกจันทร์เข้าไปดูรายละเอียดมาหมดแล้วค่ะ
ทุกอย่างดีมาก แต่น่าเสียดายที่ลูกจันทร์อยู่ไกลไปหน่อย พอดีกําลังอยากให้ลูกๆได้เรียนภาษาไทย
อยู่ด้วย โดยปกติแล้วก็จะสอนเองแต่ท่าทางจะไปไม่รอดค่ะ คือลูกสองคนฟังไทยออกแต่พูดภาษาไทย
ไม่ได้เลยค่ะ ขอสนับสนุนโรงเรียนแบบนี้มากๆเลยค่ะ และโดยเฉพาะสําหรับคนไทยต่างแดน
ภาษาไทยสําคัญมากถ้าเรามีเด็กๆค่ะ นี่ก็ไม่แน่อาจจะหาโอกาสพาลูกมาเรียนด้วยค่ะ

ขอบคุณที่เอาสิ่งดีๆมาฝากกันค่ะ. :-*

J'aime la vie

เรียนภาษาไทยฟรี สำหรับ เด็กครับ ..........

เราเจอที่งานเทศกาลอาหารไทยเมื่อวาน สนใจเลยเดินเข้าไปถาม
เขาบอกเสียปีละหกร้อยฟรังส์แน่ะ ฟรีตรงไหน.....
*** La raison du plus fort est toujours la meilleure
*** เหตุผลของผู้ที่มีอำนาจย่อมดีที่สุดเสมอ! 

j'aime la vie

kritsada171

Quote from: J'aime la vie on July 28, 2009, 01:10:19 AM
เรียนภาษาไทยฟรี สำหรับ เด็กครับ ..........

เราเจอที่งานเทศกาลอาหารไทยเมื่อวาน สนใจเลยเดินเข้าไปถาม
เขาบอกเสียปีละหกร้อยฟรังส์แน่ะ ฟรีตรงไหน.....

หวัดดีครับคุณ * J'aime la vie
ไม่ทราบว่าที่เข้าไปถามน่ะ...ของ Thai Expert หรือป่าวครับ
ถ้าเป็นที่ Thai Expert เค้าเก็บแค่ค่า หนังสือและคู่มือการเรียน เทอมล่ะ 50Fr น่ะครับ....
ส่วนค่าเรียนน่ะฟรี..ทางเราคงไม่มีทุนที่จะซื้อหนังสือและคู่มือการเรียน แจกเด็กฟรี ทุกๆคนได้

http://www.thaiexpert.ch/downloads/1klasse1semeterthaikinder090622.pdf

kritsada171

หากมีข้อสงสัย..ติดต่อสอบถามได้ืัที่

Thai Expert
Somkid Sriphanich
Effingerstrasse 14
3011 Bern

031 381 74 55
031 381 74 56 (Fax)
079 339 34 79 (Mobil)

info@thaiexpert.ch

น่ะครับ

naddyswiss

คุณกฤษคะ แล้วเค้ารับเด็กอายุกี่ขวบขึ้นไปค่ะ

ลูกชายโหน่งพูดไทยได้ค่ะ แต่ยังอ่านภาษาไทยไม่ออก เขียนยังไม่ได้ค่ะ

ยังไม่เข้าโรงเรียนด้วย ตอนนี้อายุ 3 ขวบกว่าๆค่ะ