VISA Visitor ไม่ง่าย...แต่ก็ไม่ยากอย่างที่คิดคะ

Previous topic - Next topic

ladypatth

และแล้ววันนี้ก็มาถึง

ไปรับเล่มมาแล้วคะ ได้ตาม booking เป๊ะ ๆ 90 วันคะ เดินทางวันเสาร์นี้แล้ว...ยังไงเพื่อน ๆ คนอื่น โชคดีเหมือกัน นะคะ

poomeli

ยินดีด้วยน่ะค่ะคุณแพท อยากให้วันที่ได้รับเล่มมาถึงเร็ว ๆ จังค่ะ แต่ก็ต้องรออีกนาน คิดถึงแฟนด้วย เป็นกำลังใจให้เพื่อน ๆ ทุกคนที่กำลังรอวีซ่าอยู่น่ะค่ะ

สู้ ๆ ค่ะ  :D  :D  :D

ladypatth

ขอบคุณมากคะ คุณ  poomeli

ยังไงต้องได้อยู่แล้วหละคะ สู้ ๆ อย่าเพิ่งท้อนะ แล้วตามไปเจอกันที่โน่นนะคะ

aum

สวัสดีค่ะ คุณแพท ดีใจด้วยนะคะ เดินทางเสาร์นี้แล้ว ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ

ladypatth

ขอบคุณนะคะ คุณอุ้ม

มีโอกาสเราได้เจอกันแน่นอน คะ

Khwanjai

สวัสดีค่ะคุณแพท และเพื่อนทุกคนในเว็บนี้ อ้อ ลืมไม่ได้เลยคุณป้าพอลนะคะ  :)

ดีใจด้วยกับคุรแพทนะคะที่สมหวังแล้ว  :) เมื่อกี้เข้าไปห้องคุณแนนมา เลยฝากยินดีไว้ แต่กลัวคุณแพทไม่เห็นเลยเข้ามาแสดงความดีใจด้วยในห้องนี้อีกทีค่ะ...ดีใจด้วยจริงๆ เพราะติดตามข่าวคราวมาอย่างต่อเนื่อง แล้วก็แอบอิจฉานิดๆ อืม...หวังว่าเราคงได้เกาะชายผ้าแห่งความโชคดีบ้างสักวันเนอะ...ยังไงก็อย่าลืมเขียนมาเล่าสู่การฟังอย่างต่อเนื่องนะคะ..

โชคดีในการเดินทางด้วยนะคะ  :)

Penguin

ขอให้พี่แพทเดินทางโดยสวัสดิภาพนะค่ะ

อย่าลืมเสื้อผ้าสวยๆไปใส่เปรี้ยวที่นู้นะค่ะ

รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย

ถ้ามีโอกาสเราคงได้เจอกันที่นู้นนะค่ะ

Fon2008

ดีจ้าแพท ถึงเรียบร้อยแล้วใช่มั้ยจ๊ะ ถ้าไงก็ส่งข่าวกันบ้างนะเผื่อจะได้นัดเจอกัน  :D

ladypatth

สวัสดี คุณ อุ้ม penguin ฝน ขวัญ poomili

แพมมาถึงซูริคเรียบร้อยแล้วคะ ... ไม่มีปัญหาอะไร จะมีก็ตอนขามานิดหน่อย น้ำหนักกระเป๋าเกิน แต่ก็เอาของออกบ้าง ก็ยังตั้ง เกือบ 25 โล ...เหนื่อยนิดหน่อย แต่ ก็ดีใจคะ ... อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยจริง ๆ เมื่อวาน แดดออกวันนี้ฝนกตกคะ ..

ยังไง เพื่อน ๆที่รอ เราต้องมีกำลงใจนะคะ ... ยังไงก้ได้อยู่แล้วหละ แพทเชื่อ... จะช้าจะเร็วยังไงก้ได้มาแน่นอน ...

เป็ฯกำลังใจให้เพื่อน ๆ ทุกคนนะคะ สวดมนตืก่อนนอน ขอพรพระด้วยน๊า

ฝน แพทจะเมลไปหานะ
คุณpenguin มีเมลไหม๊ คะ จะได้เมลคุยกัน

aum

สวัสดีค่ะ คุณแพท
                  ถึงโน่นแล้วเป็นยังไงบ้างคะ ชอบสวิตมั๊ย อากาศดีรึเปล่า ใส่สายเดี่ยวขาสั้นได้ยัง อุ้มจะได้ไปซื้อเพิ่ม  ;D

ladypatth

คุณอุ้ม

อากาศดีมากคะ แต่ ว่าบางวันฝนตกเด๋วแดด ออก เอาแน่เอานอนไม่ได้ แต่แ ดด ออกก็ยังอากาสเย็นสบายเลยหละคะ ไม่ได้ใส่สายเดี่ยวหรอก คะ ใส่แต่เสื้อกล้ามและใส่เสื้อแจคเก็ต  แต่ถ้าออกไปข้างนอก สายเดี่ยวไม่ไหวคะ ต้องเอา ผ้าคลุมไหล่ไปด้วย แต่เย็นสบาย ๆ คะ ..คุณอุ้มเป็นไงบ้าง ..ตื่นเต้นไหม๊ ..จะแต่งงานแล้ว ....

aum

คุณ แพท
               เรื่องแต่งงานนั้นยังไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่ หรือเพราะยังไม่ถึงวันจริงๆก้อไม่ทราบ ::) อากาศดีแล้วมีฝนตกบ้าง อาทิตย์นี้อุ้มอยากกลับสวิตมากเป็นพิเศษ เพราะแฟนบอกเสื้อผ้าลดราคา  ;Dบ้าซื้อของ แต่คงไม่ทันแล้ว คุณแพทไปเที่ยวไหนบ้างแล้วคะ เอ่อว่าแต่ตอนที่ไปใส่หน้ากากกันหวัดบนเครื่องมั๊ยคะ รู้สึกว่าจะระบาดหนักในไทย น่ากลัวจริงๆ

ladypatth

คุณอุ้ม

ตอนแพทมาไม่เห็นใครใส่หน้ากากเลย ตอนนี้อากาศ ดีมาก ๆ เลย เย็นหน่อยสำหรับเรา ๆ แต่ก็โอเคมาก ๆ คะ ไปเที่ยวก็น้ำตกใหญ่ ๆ จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร แล้วก็ขับรถรอบเมือง แล้วไปเดินริมทะเลสาป ยังไม่ค่อยได้ไปไหนมา เพราะว่า แฟนทำงาน รอเค้า holiday ก่อน

คุณอุ้มมาเมื่อไหร่ คะ มีโอกาสได้เจอกันก่อนแต่งงานนะ....

moddam

สอบถามหน่อยค่ะ เอกสารเชิญจากทางสวิส หากเราโหลดแล้วกรอกเรียบร้อยแล้ว จะต้องนำไปยื่นที่ไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ

natcha

ขออนุญาติตอบแทนคุณแพทนะคะ เอกสารที่คุณเตรียรมที่จะยื่นขอวีซ่าไม่ว่าจะเป็นแบบ Visitor Visa หรือ Tourist Visa จะต้องไปยื่นที่สถานทูตเท่านั้นค่ะ good luck kha.