จะทำประกันฟันลูกที่จะมาสวิสเดือนหน้่า

Previous topic - Next topic

จิน

ลูกขาย 5 ขวบตอนนี้อยุ่เมืองไทย ฟันนํ้านมหน้าบน 4 ชี่ คุณหมอถอนออกหมด ฟันแทัอาจจะเกไดั ดืฉันไม่แน่ใจว่าประกันฟันเด็กที่นี่มีกฏระเบียบอย่างไร
 ไครทราบข่วยดัวยค่ะ
 ขอบคุณค่ะ
 จิน

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0052 ห้อง stories_life (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณจิน
 เท่าที่ทราบจะมีการทำประกันแยกไปต่างหาก
 ที่ครอบคลุมเกี่ยวกับฟันโดยเฉพาะ

ลองเข้าไปอ่านที่นี่นะคะ
 http://www.oekk.ch/default.aspx?pageid=44

ไม่ทราบว่าคุณทำประกันสุขภาพของบริษัทไหน
 ลองถามดูว่าเขาคิดราคาประกันเกี่ยวกับฟันเท่าไร
 เขาจะมีกำหนดและวงเงินสำหรับอายุของเด็ก
 และชั้นเรียนเรียน
 ประกันสุขภาพมีมากมายในสวิตฯ
 การทำประกันระเบียบจะไม่แตกต่างกว่ากันเท่าไร
 จะแตกต่างกันมากตรงราคาที่เราต้องจ่ายแต่ละเดือน

เดี๋ยวรอให้คุณแม่ที่มีลูกแบบคุณและมีประสบการณ์
 เกี่ยวกับฟันและการทำประกันมาช่วยตอบ
 จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องแม่นยำมากกว่านะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

จิน

Vielen Dank khun pa Pall für den Antwert.Ich habe bei der ATUPRI versicherung gemacht.Mein Sohn kommt am 1.03.2006.Ich bin sehr glücklick aber jetzt bin ich sehr traurig.Mein Mann hat zu mir gesagt,dass die Zähne meines Sohnes gesund sein mussen bevor er nach Zürich fligt.Die Versicherung hat zu uns gesagt, dass das Kind von dem Ausland zum Zahnarzt gehen mussen(in der Schweiz).wenn die Zähne gut sind,gibt der Zähnarzt uns die Beglaubigung.die  vier Zäahne ist schon rausgezogen.In der Zukunft vieleich seine Zähne sind schräg dann der Zahnarzt gibt uns keine Beglaubigung...und dann mussen wir selb zahlen für dieZahnarztrechnung....ich habe angs...
 es tut mir Leid   ich muss in deutsch schreiben,weil es für mich besser ist und es tut mir Leid noch mal wenn ich fals geschriben habe........
 Viele Grüsse

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

ตัวเองพลาดความรู้เรื่องประกันฟันของลูกๆ เป็นอะไรที่น่าเสียดาย ยอมรับว่าเรื่องนี้เป็นสิ่งที่เราแม่ๆควรศึกษาหาข้อมูลให้รู้ไว้  เคยไปคุยสอบถามกับประกันสุขภาพของลูกว่าจะทำรวมเรื่องฟันด้วยได้ไหม เค้าบอกว่า ถ้าจะทำประกันเรื่องฟันต้องไม่เกินอายุ 7 ขวบ แต่ถ้าเกินก็ต้องมีใบแพทย์ที่พาลูกไปตรวจเช็คสุขภาพฟันมา เพื่อให้ทางประกันดูว่าเค้าจะอนุโลมให้ทำได้ในกรณีที่เด็กอายุเกินได้ไหม อันนี้พึ่งไปถามมาเมื่อกลางปีที่แล้วนะค่ะ แต่ก็ไม่ทราบว่าเริ่มปีใหม่แล้วจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงใหม่

จิน