วีซ่าแต่งงาน ไปรัสเซีย และการส่ง DHL มาที่นี้คะ และวีซ่าเข้าอังกฤษคะ

Previous topic - Next topic

via

สวัสดีป้าพอลคะ และทุกๆๆคนคะ

วีพึ่งจะได้คำตอบจากอำเภอว่าให้ไปแต่งงานที่นู้นได้คะ แต่จะเดือนทางประมาณเดือนหน้าคะคงวันที่ 25 june คะ แต่พอถึงที่นู้นแฟน วี เขาจะต้องไปรัสเซียไปทำงานคะ แฟนวีเขาจะเอาเราไปด้วยคะ ก็ไปวันที่ 3 july คะก็ไปประมาณ แค่ 3 วันคะ

1. วีซ่าที่วีจะได้นี้ไม่ทราบว่าเป็นแบบ Schengen  Mult หรือเปล่าคะ เพราะว่าหลังจากไปถึงที่นู้นแล้วก็อาทิตย์ต่อไปต้องเดินทางต่อคะ
2. ไม่ทราบว่ารัสเซียเราต้องขอวีซ่าหรือเปล่าครับ

ถ้าจะไปอังกฤษนี้ไม่ทราบว่าต้องขอวีซ่าเข้าอังกฤษหรือเปล่่าคะ ถ้าถือ  b permit แล้วนี้ยังต้องขอวีซ่าเข้าอังกฤษหรือเปล่าคะ

ขอขอบคุณมากๆๆ นะคะสำหรับคำแนะนำคะ

วีคะ