พี่ๆคะ ถ้าเราขอวีซ่าประเภท 3 เดือน เนี่ย ระยะเวลาเค้านับจากวันไหนคะ

Previous topic - Next topic

หมูน้อยในป่าใหญ่

คือว่าตอนนี้ขอวีซ่าไว้แล้วแต่ยังไม่ได้จองตั๋วเพราะไม่รู้วันที่แน่นอนน่ะค่ะ เลยอยากทราบว่าเค้านับจากวันที่เดินทางมาถึง Switzerland วันแรกเลยหรือเปล่าคะ แล้วในวีซ่าเค้าจะระบุว่า 3 เดือนหรือ 90 วันคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0038 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณหมูน้อยในป่าใหญ่  
 ดีใจด้วยค่ะที่ได้รับวีซ่าเรียบร้อยแล้ว
 การนับวันเดินทางจะนับตอนที่คุณเริ่มเดินทางเข้ามา
 Switzerland วันแรกเลย และในวีซ่าจะระบุเป็นจำนวนวันค่ะ
 พอคุณมาถึงก็ต้องไปรายงานตัวกับเขตที่คุณมาพัก
 คุณจะได้บัตรพำนักที่ทางเขตจะให้คุณถือไว้

รอคนที่ทำมาแล้วหรือมีประสบการณ์ที่กำลังได้รับวีซ่า
 แบบที่คุณหมูน้อยในป่าใหญ่   ถามมา
 มาช่วยให้คำตอบจะได้ข้อมูลที่แม่นยำมากเพิ่มขึ้นค่ะ
 ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

ขอให้คุณหมูน้อยในป่าใหญ่   เดินทางมาที่นี่ด้วยความปลอดภัย
 มาช่วงฤดูใบไม้ผลิพอดีคงได้เห็นดอกไม้บานสวยสะพรั่งไปหมด

na

ถ้าวีซ่าคุณผ่านแล้ว ทางสถานฑุตจะให้คุณจองตั๋ว  ทางสถานฑุตจะดุที่ตั๋วของคุณ ในตั๋วจะระบุวันที่เดินทาง สถานฑุตจะออกวีซ่าให้คุณวันแรกเหมือนในตั๋ว คือวันที่ตั๋วระบุไว้ว่าคุณ
 ต้องบิน  นั้นหมายถึงวันแรกของวีซ่า  ถ้ามีคุณมีเหตุจำเป็นไม่เดินทางตามกำหนด แต่วีซ่าของคุณก็เริ่มใช้แล้ว ในวี่ซ่าจะระบุไว้ว่า 90วัน คุณสามารถกลับก่อนได้แต่จะกลับหลังไม่ได้
 ที่บอกนี้คือเมื่อ 4ปีแล้ว ตอนนี้ไม่ทราบว่าทางสถานฑุตจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง    ขอให้คุณหมุน้อยในป่าใหญ่โชคดีค่ะ

pall

ขอบคุรมากค่ะคุณna
 สำหรับข้อมูลที่บอกมาค่ะ
 เป็นประโยชน์ให้คุณหมูน้อยในป่าใหญ่ ได้มากเลยค่ะ

หมูน้อยในป่าใหญ่

ขอบคุณมากนะคะคุณป้า pall และคุณ na  อธิบายได้ละเอียดมากเลยค่ะ เป็นประโยชน์กับหมูน้อยมากเลยค่ะ