อยากทราบขั้นตอนการทำวีซ่าเข้าอเมริกาอย่างละเอียด

Previous topic - Next topic

NA-SP

สวัสดีค่ะ ป้าพอล และเพื่อนๆ ทุกคน

คือนาอยากทราบ ขั้นตอนการทำวีซ่าเข้าอเมริกาอย่างละเอียด
พอดีว่าเพื่อนสาว เธอกำลังจะไปเยี่ยมแฟนภายในอีกสองเดือนค่ะ
เห็นมีคนบอกว่า จะต้องทำวีซ่าผ่านหน้าเวปไซด์ของอเมริกาเท่านั้น
ต้องไปซื้อรหัสพิน (Pin)และไปจ่ายค่าธรรมเนียมวีซ่าด้วย ที่ไปรษณีย์
แล้วมันจะต้องมีประกันการเดินทางหรือเปล่าคะ วงเงินเท่าไหร่ค่ะ ????
เพราะเห็นที่เขาโพสต์ไว้ใน Google.com ไม่เห็นพูดถึงเรื่องประกันเลยค่ะ
รบกวนช่วยขยายความด้วยนะค่ะ ชักงงๆ แฮะ (ไม่เข้าจายเล๊ย)
โชคดีทุกคน รักษาสุขภาพกันนะคะ

pall

สวัสดีค่ะ คุณNa
ตอนป้าไปอเมริกาป้าให้บริษัทซื้อตั๋วทำเรื่องให้ทุกอย่าง เสียค่าธรรมเนียมและการบริการไม่มากค่ะและเราไม่ต้องยุ่งอะไรเลยให้ทางบริษัทซื้อตั๋วทำเรื่องกรอกข้อความให้เราตามที่เขาขอข้อมูลมา

ประกันเดินทางจะทำอย่างไรขึ้นอยู่กับเราค่ะ
1...จะทำกับบริษัทที่เราซื้อตั๋ว
2...จากประกันเจ็บป่วยที่เรามีอยู่จะทำแบบไหนได้ทั้งนั้นและในวงเงินตามที่เราต้องการ และจำนวนเดือนที่เราเที่ยว ของป้าจะทำแบบคลุมไปหมดไม่ว่าจะเป็นแบบถ้าเราประสบอุบัติเหตุเจ็บป่วยระหว่างที่เที่ยว จนต้องกลับบ้านกระกันหันประกันจะจ่ายเงินคืนให้หมดไม่ว่าจะเป็นค่าตั๋วเครื่องบิน และถ้าเราต้องสู้คดีจะมีจำนวนวงเงินในการต่อสู้ค่ะ

จำนวนเงินในธนาคารไม่ทราบค่ะเพราะตอนที่ไปทำวีซ่าไม่ต้องกรอกข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้

เข้าไปอ่านที่นี่ค่ะข้อมูลใหม่เกี่ยวกับการขอวีซ่าเข้าอเมริกา จะมีข้อมูลทุกอย่างตามที่ต้องการค่ะ

กฎระเบียบของการไปเที่ยว...อเมริกา...ที่ควรรู้ไว้ เริ่มตั้งแต่วันที่ 12 มค.2009
http://www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,2747.msg22885.html#msg22885

ถ้าเราไม่อยากทำด้วยตัวเองสามารถให้บริษัทที่ท่านซื้อตั๋วเครื่องบินทำเรื่องยื่นแทนได้ ถ้าเพื่อนคุณไม่อยากยุ่งยากและต้องการความสะดวก สอบถามให้บริษัทที่ซื้อตั๋วเครื่องบินทำเรื่องยื่นขอวีซ่าแทนเรา แบบนี้สะดวกง่ายดายและประหยัดเวลา

หวังว่าข้อมูลคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะคะ