หลังจากได้วีซ่าเพื่่อไปแต่งงาน ชาย ชาย ที่สวิส จะไปอังกฤษต้องขอวีซ่าหรือเปล่าครับ

Previous topic - Next topic

comedy

สวัสดีครับ

อย่างทราบว่า พอได้วีซ่าเพื่อจะไปแต่งงานที่สวิสแล้ว

1. ก่อนทำเรื่องแต่งงานที่สวิส วีซ่าที่เราได้จากเมืองไทยสามารถเที่ยวอังกฤษโดยไม่ต้องขอวีซ่าได้หรือเปล่าครับ
2.และหลังจากที่เราได้วีซ่าแต่งงานแล้ว เราไปเที่ยวอังกฤษต้องขอวีซ่าหรือเปล่าครับ
3.ช่วงที่เรายื่นเรื่องแต่งงานที่นู้น เขาจะเอา  passport เราไปด้วยหรือเปล่า ถ้าไม่ก็ไปอังกฤษได้ ใช้เวลาของแต่งงานนานหรือเปล่าครับ
4.ขอวีซ่าท่องเที่ยว อังกฤษ จากเมืองไทยไปเลยดีไหม ก่อนเราทำเรื่องแต่งงานเราสามารถออกนอกประเทศได้หรือเปล่่าครับ

ผมกำลังเรื่องทางที่ดีที่สุด ในการไปเที่ยวอังกฤษ เพราะไม่ทราบเลย

ขอรบกวนเพื่อน ๆๆ ผู้รู้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

pall

สวัสดีค่ะ คุณcomedy
เกี่ยวกับหนังสือเดินทางของคุณที่คุณถามมานั้นเขาจะคืนให้ค่ะลองเข้าไปอ่านได้จากที่นี่
การยืนเอกสาร ติดตามคู่สมรส
http://www.pallswiss.com/boards/index.php/topic,2774.0.html
วีซ่าที่คุณทำเรื่องขอแต่งงานมาประเทศสวิสไม่สามารถเดินทางไปเที่ยวประเทศอังกฤษได้
ถ้าคุณมีความประสงค์อยากไปเที่ยวประเทศอังกฤษคุณต้องขอวีซ่าค่ะ
การขอวีซ่าจากสถานทูตอังกฤษที่เมืองไทยหลังจากเดินทางเข้าประเทศสวิสแล้วและหลังจากนั้นไปเที่ยวที่ประเทศอังกฤษ ยอมรับค่ะว่าไม่มีความรู้เกี่ยวกับกับเรื่องนี้ว่าทำได้ไหม
คุณควรไปติดต่อสอบถามที่สถานทูตอังกฤษในไทยดูนะคะว่าทำได้ไหม
เท่าที่เห็นคนจะขอวีซ่าจากสถานทูตอังกฤษที่ประจำอยู่ประเทศสวิสค่ะ
คุณแต่งงานและมาอยู่สวิส คุณสามารถทำการขอวีซ่าไปเที่ยวประเทศอังกฤษได้ค่ะ
ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่สามารถให้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้

comedy

ขอขอบคุณมากครับ

คิดว่าไปขอวีซ่าที่สวิสจะง่ายกว่า  และไม่ทราบว่าต้องรอให้ทำเรื่องแต่งงานเสร็จแล้วค่อยขอ หรือ ระหว่างที่รอวีซ่าแต่งงานที่นู้นเราสามารถขอไปเที่ยว อังกฤษได้ครับ

ขอขอบคุณครับ