News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

แปลเอกสาร

Previous topic - Next topic

คารุสุ

สวัสดีค่ะ ไม่ทราบว่าใครเคยแปลเอกสาร วุฒิ ปวส บ้างค่ะเป็นภาษาเยอรมัน อยากทราบราคาเพราะตอนนี้วุฒิอยู่ที่เมืองไทยราคาที่เค้าจะแปลจากเมืองไทย 4500.- บาทแ พงไปหรือเปล่า พอดีตอนนี้กำลังหางานต้องการใช้วุฒิ มีใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0022 ห้อง stories_life (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

โอเ

ลองสอบถามที่สถานกงศุลไทยที่ซูริชดูนะคะ  ตอนดิฉันแปลเอกสารแต่งงานนี่ก็แปลกับเจ้าหน้าที่ที่นี่  ในกรณีเอกสารแปลอื่นๆ คิดว่า เค้าก็รับแปลนะคะ  

สวัสดีค่ะ

แพงค่ะ แพงมาก ๆ ด้วย เคยแปลเอกสารจากร้านที่ทางสถานฑูตสวิสฯที่กรุงเทพฯ เค้าแนะนำไป  
 แต่แปลเยอะมาก ๆ ทั้งใบเกิด ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน  ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะไม่ถึง 5000 บาท  หลังจากนั้น
 ก็นำทรานสคริปต์ป ตรี ไปให้เค้าแปล เค้าคิด 1500 บาทอ่ะค่ะ บริษัทชื่อ    EXPRESS TRANSLATION SERVICE AND TRAVEL     อ้อที่แปลเป็นภาษาฝรั่งเศสอ่ะค่ะ
 แต่คิดว่าคงไม่ต่างกัน   และล่าสุดได้แปลใบขับขี่สากลที่กงศุลเจนีวา จ่ายไป  120ฟรังค์อ่ะค่ะ

เทวี

แพงค่ะ พี่ไปแปลที่ไหนค่ะ ก่อนเทวีมาเทวีเอาชื่อร้านที่แปลมาจากสถานทูตสวิสค่ะ เป็นร้านที่สถานทูตรับรองว่าใช้ได้ถูกต้องแปลเป็นเยอรมันหน้าละ700บาทเองค่ะ ชื้อร้านอะไรจำไม่ได้แล้วค่ะได้แต่ให้ข้อมูลว่าเทวีแปลแค่700บาทเท่านั้นค่ะต่อหน้านะคะ

คารุสุ

ชื่อบริษัท Swiss Helping Point ใกล้กับสถานทูตสวิตฯ ที่เมืองไทย พอดีให้ทางบ้านส่งไปให้เค้าแปลเพราะคิดว่าประมาณ 2000-3000.-แต่พอเค้าดูแล้วบอกว่า 4500.-ก็เลยไม่แปลดีกว่า ตอนนี้ให้เค้าส่งมาให้ที่สวิตก็คิดค่าส่ง 300.- ตั้งใจจะแปลมาเผื่อหางานที่นี่เค้าต้องการดูวุฒิที่เรามี แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเราสมัครงาน เค้าต้องการดูวิฒิของเราหรือเปล่า

โอเลี้ยง

สวัสดีค่ะคุณคารุสุ และคุณอื่นๆ การยื่นสมัครงาน สมควรที่จะมีวุฒิการศึกษาที่เราจบมายื่นไปด้วยค่ะ  ไม่ว่าสมัครงานในสาขาไหน ก่อนที่โอเลี้ยงจะมาอยู่ที่นี่ โอเลี้ยงได้ขอวีซ่านักเรียนมาน่ะค่ะ ต้องใช้วุฒิการศึกษาที่แปลแล้วไปยื่นที่สถานกงศุลสวิส โอเลี้ยงแปลเป็นภาษาอังกฤษน่ะค่ะ แต่จำไม่ได้แล้วน่ะค่ะว่าราคาเท่าใด พอเราแต่งงานก็ออกหางาน ก็ใช้วุฒิที่แปลเป็นภาษาอังกฤษที่ล่ะค่ะยื่นไปด้วย แต่ใบผ่านงานจากเมืองไทย โอเลี้ยงแปลเองเป็นภาษาเยอรมัน(ให้แฟนตรวจอีกที) แล้วแนบตัวจริงไป  ยื่นสมัครไปทุกงานก็ใช้แบบนี้ล่ะค่ะ มีเรียกสัมภาษณ์บ้างตามความสนใจของผู้หางาน  ยังไงขอให้โชคดีนะคะ