Student visa for switzerland (plus motivation letter)

Previous topic - Next topic

sweetiepumpui

หวัดดีค่ะ ป้าพอลแล้ว ชาวเวปบอร์ด ทุกคนค่ะ ดิฉันเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ของเวปนี้อ่ะค่ะ  หนูชื่อปุ้ยนะคะ ตอนนี้ จบ ปริญญาตรีแล้วค่ะ แล้วกำลังจะมีแพลนไปเรียนต่อที่สวิส ด้านโรงแรมที่ BHMS ลูเซรินอ่ะค่ะ ทีนี้เอกสารที่ จะต้องนำไปให้สถานทูน จะมี  motivation letter กะ written of committment about to leave switzerland after requested stay อ่ะคะ
เพื่อนๆ หรือคนที่เคยเชียนจม พวกนนี้ มีตัวอย่างกันมั้ยอ่ะคะ ต้องเขียนประมาณไหน อ่ะคะ ถึงจะให้เค้า approve visa อ่ะค่ะ ใครมีตัวอย่าง ขอดูหน่อยได้มั้ยอ่ะคะ คือพยายามเขียนหลายครั้งมาก แล้ว ก้อ ยังคิดไม่ออกอยู่ดีอ่ะค่ะ ว่า มันจะออกมาเปงประมาณไหน

ขอบคุณมากๆนะคะ ทุกคน :)