วีซ่าผ่านแล้วค่ะ

Previous topic - Next topic

aum

;Dสวัสดีค่ะ ป้าพอล สบายดีหรือเปล่าคะ อุ้มเองค่ะไม่ทราบว่าป้าจำได้หรือเปล่าคะ ก่อนอื่นต้องขอบคุณเว็ปของป้าก่อนเลยค่ะ ที่ช่วยให้การขอวีซ่าครั้งนี้ง่ายขึ้นตอนนี้วีซ่าของอุ้มผ่านแล้วค่ะ หลังจากที่รอมาหนึ่งเดือนกับหนึ่งอาทิตย์ ตอนนี้ก้อโล่งอก คิดถึงแฟนจะแย่ค่ะ เจอหน้าผ่าน cam ก้อไม่เหมือนตัวจริง ค่ะ hahhaha แต่ว่าเห้นเพื่อนๆหลายคนเข้ามาเล่าประสบการ์ณเกี่ยวกับสถาณทูต แต่โดยประสบการ์ณส่วนตัวที่เจอก้อถือว่าไม่เลวร้ายอะไรค่ะ รับได้ ตอนนี้ก้อนับวันรอค่ะ ทำงานได้อย่างสบายใจ ถ้าไม่มีเว็ปนี้ ก้อคงจะไม่มีข้อมูล ขอบคุณค่ะ ขอให้ป้ามีความสุขมากๆนะคะ

pall

สวัสดี จ้าอุ้ม
ขอแสดงความดีใจกับอุ้มที่ได้รับวีซ่าเรียบร้อยแล้ว ไม่ทราบว่ารบกวนอุ้มหรือเปล่าป้าอยากให้อุ้มเข้ามาช่วยเขียนเล่าประสบการณ์การขอวีซ่า เอกสารที่ใช้ การสอบสัมภาษณ์ เริ่มตั้งแต่ตอนแรกเลยเป็นวิทยาทานความรู้แก่คนไทยอื่นๆที่จะทำวีซ่าแบบอุ้ม
ขอขอบคุณล่วงหน้าจ้า

Nantaree

สวัสดีค่ะ คุณอุ้ม  นันเป้นสมาชิกใหม่ได้สองสามวัน  ตอนนี้อยู่ กทม.  ค่ะ

แฟนจะมาคริสมาตนี้  ดีใจกับคุณอุ้มด้วยนะคะที่วีซ่าผ่าน  จะเดินทางเมื่อไรคะ

จาก นัน

ladypatth

ดีใจด้วยนะคะ .... กำลังจะไปขอเหมือนกัน แต่กลัวไม่ผาน

nanny

สวัสดีค่ะคุณอุ้ม ป้า Pall ยินดีกะคุณอุ้มด้วยนะคะ  รบกวนคุณอุ้ม ช่วยเล่าประสบการณ์ การขอวีซ่าให้ฟังหน่อยได้มั๊ยคะ แบบ ว่า ละเอียดๆ เลยค่ะ รู้สึกวีซ่าคุณอุ้ม จะได้เร็วกว่าคนอื่น จากที่อ่านๆ มามากเลยค่ะ  โดยเฉพาะอยากให้เน้น ตอนที่เค้าสัมภาษณ์ อ่ะ ค่ะ เค้าถามไรบ้าง อะไรไรยังงัย เล่าสู่กันฟังด้วยนะคะ  พอดีว่าจะทำวีซ่า ไป เหมือนกันค่ะ กังวล มากค่ะ