News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากไปสวิส......

Previous topic - Next topic

KonLampang

สวัสดีครับ สมาชิก www. pallswiss. com
ผมเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ครับ ทั้งที่ไม่ได้อยู่ สวิตเซอร์แลนด์ ด้วยความสนใจที่อยากไปสวิส มาก ก้อ serch อะไรไปเรื่อย ๆ
จนมาเจอเวปนี้ เลยมาสมัคร ผมวาดฝันไว้ว่าสักวันหนนึ่ง จะไปดินแดนสวิสให้ได้ จากที่ได้เห็นบรรยากาศในเวปต่าง ๆ
หรือคำบอกเล่าของคนที่รู้จัก ว่ามีอะไรหลายอย่างที่น่าหลงใหล ตอนนี้ผมอยู่ที่เชียงใหม่ ไทยแลนด์
เพิ่งจบการศึกษา กำลังหางานอยู่ ถ้ามีโอกาสก้ออยากเข้าไปหาประสบการณ์ การทำงานที่สวิตเซอร์แลนด์
สมาชิก pallswiss ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ วันก่อนมีโอกาสได้คุยกับป้าพอล เกือบครึ่งชั่วโมง
คุยทาง MSN ป้าพอลได้เล่าเรื่องอะไรหลายอย่างผ่านตัวหนังสือ และได้แนะนำ ข้อมูล บางอย่างให้ด้วย

ปล. ผมเห็นนักท่องเที่ยวฝรั่งเศสคนนึง เขาเข้ามาทำธุรกิจที่เชียงใหม่ โดยเป็นการจัดหาสินค้าตามความต้องการ เช่น
เสื้อผ้า พื้นเมือง ล้านนา ของใช้ต่าง ๆ ที่สามารถส่งทางไปรษณีย์ได้ เห็นเค้ามาส่งของทุกวัน ซึ่งก้อส่งไปที่อยู่ไม่ซ้ำกันเลย
ไม่ทราบว่าที่สวิตเซอร์แลนด์ มีธุรกิจแบบนี้หรือเปล่าครับ

pall

สวัสดีค่ะ คุณKonLampang
ธุระกิจอย่างที่คุณบอกมาเคยเห็นค่ะแต่นานมาแล้วเป็นการส่งสินค้าตามสั่งทางNetและการประมูลสินค้าทางอีเบย์
และเห็นมีคนไทยหลายคนทำเวบไซด์ขายสินค้าต่างๆที่สามารถสั่งซื้อได้ค่ะ