Up date ผลการขอวีซ่า ล่าสุดค่ะ ( 6 พค. 2008)

Previous topic - Next topic

Nath

หวัดดีค่ะ คุณบัว.. :D
ดีใจด้วยค่ะ สำหรับการตอบรับที่ดี  และก็เห็นด้วยค่ะ ว่ายิ้มเข้าไว้ อย่างน้อยก็ทำให้เราดูสวยขึ้น และอารมณ์ดี  ว่าแต่ คุณบัวสวยอยู่แล้วนี่นา.. นัทเองก็จะท่องไว้และจะยิ้ม(สยาม)ต่อไป..
ว่าแต่ตอนนี้คุณบัว ไม่ได้อยู่บาเซิล แล้วใช่มั้ยคะ (จากข้อความ) นึกว่าจะได้เจอเพื่อนใหม่นะเนี่ย :(  แต่ก็ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ.. ;)

naddyswiss

Quote from: Kasemsri on May 12, 2008, 01:20:08 PM
ขอบคุณนะคะป้าพอล ที่มาช่วยปลอบใจ :D ตอนนี้แป้งก็ไม่โกรธแล้วล่ะค่ะ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ คนเราก็มีมุมโหดและหงุดหงิดกันได้เนอะ อ้อ ขอบคุณด้วยนะคะสำหรับคำเตือนว่าคนสวิสไม่ค่อยยิ้ม แป้งจะได้ไม่หงอยมากถ้ายิ้มให้เค้าแล้วเค้าไม่ยิ้มตอบน่ะค่ะ  ;D (ยิ้มคนเดียวก็ได้เนอะเรา)

เห็นด้วยกะป้าพอลค่ะ พนักงานผู้หญิงที่สถานฑูตไม่รู้ไปกินรังแตนมาจากไหนอ่ะนะคะ

ต้องทำเป็นอารมณ์ไม่ดีตลอดเวลา แต่ไปพวกหล่อนไปเถอะค่ะ หุๆๆ

ว่าแต่มีคนนึงเป็นคนสำภาษณ์ หนุ่มหล่อๆอ่ะค่ะ ไม่เคยเห็นหน้า แม่บอกหล่อมั๊กๆ เพื่อนโหน่งบอกเค้าเป็นลูกครึ่งด้วยพูดจาดีๆ

เห้อไม่รู้เมื่อไหร่จะได้เจอเค้า อิอิ

คือโหน่งอยากมาถามคุณแป้งว่า คุณแป้งมาพร้อมแม่โหน่งเลยนะคะ สายการบินไทยหรือป่าว

ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ แค่อยากจะให้แม่มีคนไทยสักคนนั่งมาด้วยกันน่ะค่ะ สะดวกใจดี แต่ว่าโหน่งก้อสั่ง Assistant ให้่พาแม่ไปเหมือนกันน่ะค่ะ

แต่ก้ออยากให้แม่มีเพืื่อนนั่งคุยบนเครื่องบินสักคน ถ้าสนใจก้อถามได้นะคะ

Kasemsri

หวัดดีค่ะคุณโหน่ง
แป้งไม่ได้ไปสายการบินไทยค่ะ เพราะว่ามันแพง (ทุนน้อย ต้องใช้สอยอย่างประหยัด) แล้วก็แป้งอยากเดินทางด้วยเครื่องบินไปจนถึงบาเซิลเลย ซึ่งการบินไทยไม่ไปบาเซิล ก็เลยจองตั๋ว austrian airline เอาไว้ค่ะ ว้า..คุณแม่เลยไม่มีเพื่อนเม้าท์เลยใช่มั้ยคะ ว่าแต่คุณโหน่งอยู่เมืองไหนเหรอคะ แล้วคุณแม่จะไปเที่ยวเหรอคะ
ปล ตอนแป้งไปขอวีซ่า ไม่ได้โดนสัมภาษณ์เลยค่ะ (โดนดุอย่างเดียว  ;D) แต่ของแป้งเป็น work visa น่ะค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า ก็เลยไม่เห็นเจอใครหน้าตาดีๆอย่างที่บรรยายไว้เลยค่ะ เสียดายเนอะ.... : ::)

naddyswiss

ฮ่าๆๆๆๆ โหน่งก้อไม่มีโอกาสได้เจอแต่แม่บอกเค้าหล่อดี เค้าเป็นลูกครึ่งไทยเยอรมันค่ะ อิอิ

เข้าประเด็น แม่โหน่งต้องบินจากเมืองไทยไปลงซูริคอ่ะค่ะ จากซูริคไปบ้านโหน่งตัองนั่งรถ หรือรถไฟไปอีก สามชั่วโมงได้

โหน่งอยู่ คันโทนเบิร์นค่ะ อยู่แถบชนบทเป็นหมู่บ้านเล็กๆชื่ือว่า Zweisimmen ถ้่าว่างๆผ่านมาก้อเที่ยวหากันได้นะคะ