ปรึกษาเรื่องวีซ่า

Previous topic - Next topic

ฟ้า

สวัสดีค่ะ ป้าpallและเพื่อนๆในเวบทุกคน อยากถามว่า...วีซ่าแต่งงานกับวีซ่าคู่หมั้นต่างกันไหม? ถ้าต่างกัน... อย่างฟ้าจะไปจดทะเบียนที่สวิส(แฟนชาวสวิส) ต้องบอกสถานฑูตว่าขอวีซ่าอะไร  รบกวนตอบผู้ด้อยประสบการณ์ด้วย ขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0247 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

Nina

ถ้าเป็นไปได้อย่าบอกว่าจะไปแต่งงานดีที่สุดคะ เพราะว่าออกให้ยาก แต่ถ้าทางแฟนคุณมีหลักฐานหมั่นคง ทุกอย่างก็จะง่ายขึ้น ขอให้โชคดีคะ

ฟ้า

ขอบคุณค่ะ Nina งั้นฟ้าบอกว่าเตรียมตัวเพื่อแต่งงานดีใหม  เฮอทำไมยากจังเนอะ

แอน

สวัสดีค่ะ
 แอนก็ขอวีซ่าแต่งงานเหมือนกันค่ะ ไปแต่งที่สวิส(แต่แฟนเป็นคนไทยนะค่ะ) แอนก็บอกเค้าว่าจะทำเรื่องขอวีซ่าแต่งงานและจะขึ้นไปแต่งงานที่สวิส แอนก็โทรฯ ไปถามทีสถานฑูตเรื่องเอกสาร แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า ให้เข้าไปถามที่สถานฑูตด้วยตัวเองพร้อมนำ passpost ไปด้วย แล้วทางสถานฑูตก็จะบอกว่าต้องเตรียมอะไรบ้าง ทำตามขั้นตอนที่เจ้าหน้าที่บอกค่ะ
 ตอนนี้แอนเตรียมเอกสารเรียบร้อยแล้วค่ะ พรุ่งนี้เช้าก็จะไปยื่นเรื่องค่ะ ก็หวังว่าคงจะไม่มีอุปสรรคอะไร