News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ชวนไปเที่ยว

Previous topic - Next topic

karusu

หวัดดีค่ะ ป้าพรและทุกๆ คนขอร่วมสมาคมด้วยคนนะค่ะ เข้ามาอ่านหลายครั้งแล้วดีใจมากที่มีแว็บนี้ค่ะเพราะมีคำถามมากมายเลยแต่เดี๋ยวเอาไว้ก่อน เพิ่งมาอยู่ที่นี่ไม่กี่เดือนค่ะแต่ก็รู้สึกอบอุ่นกับคนไทยที่นี่ วันที่ 3 ธ.ค.มีงานที่วัดพระศรีมีใครไปเี่ที่ยวบ้างค่ะยกมือหน่อยอยากมีเพื่อนค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 1010 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณ karusu  
 ดีใจมากค่ะที่แวะเข้ามาคุยกัน
 ถึงแม้ไม่มีเรื่องอะไรมาถามก็เข้ามาคุยกันได้นะคะ
 รอให้เวบมาสเตอร์กลับมาจากการเป็นทหารก่อน
 จะเปิดห้องคุยกันแบบมีสาระและไม่มีสาระ
 คุยกันสนุกๆสารพัดเรื่อง...
 ขอบคุณมากสำหรับข่าวที่แวะเข้ามาบอกค่ะ

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

เรื่องของต้นสน TannenBaum *** TANNENBAUM ***

กระทู้ต้นคริสมาส ( บานใบ (เหนือ) โพผัน สองระดู (กรุงเทพ) )
**WEIHNACHTSSTERN**(Euphorbia pulcherrima)

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 1026 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ขอบใจมากจ้านิดที่นำกระทู้เก่าเข้ามาแปะให้อ่านอีก  
 ใกล้วันคริสต์มาสเข้ามาแล้ว  
 มีแต่ต้นWEIHNACHTSSTERN  
 วางขายเต็มไปหมด  
 แถบบ้านป้าเริ่มวางขายมาตั้งแต่เดือนที่แล้ว  
 คิดว่าอาทิตย์นี้จะไปซือ้จากร้านเก่าที่ขายถูกมาวางตั้งในบ้าน